Về công cụ tạo bài giảng?

Về công cụ tạo bài giảng?

Bởi Nam Nguyen Tri -
Số lượng các câu trả lời: 3

Mình quan tâm đến công cụ tạo bài giảng nên tiếp tục hỏi về nó.

Dù FLASH không phải là 1 công cụ chuyên về authoring  nhưng lại được rất nhiều người sử dụng để tạo bài giảng điện tử. Hình như có người đã thêm cho moodle môđun về FLASH, mình chưa dùng cái này; ai sử dụng rồi giới thiệu qua được hông? 

Authorware cũng là 1 sản phẩm của macromedia chuyên tạo bài giảng elearning, mình sẽ sử dụng nó để tạo bài giảng, nhưng chưa tìm hiểu được bao nhiêu nên mở topic này để hỏi những người có kinh nghiệm trong việc tạo bài giảng điện tử tuân theo SCORM, nhất là auhtorware

Chờ phản hồi của anh Hùng và mọi người,

Để phản hồi tới Nam Nguyen Tri

Re: Về công cụ tạo bài giảng?

Bởi Nam Nguyen Tri -

Anh Hùng ơi, ở el.edu.net có 1 quyển Using FLASH MX to create e-learning  http://el.edu.net.vn/modules.php?name=News&file=article&sid=41

EM đang tạo bài giảng bằng sản phẩm của macromedia nên cần quyển này quá, anh có thể gửi cho em đựoc không (nếu là soft) hoặc cho em mượn photo được không (nếu là hardcopy)

Chờ hồi âm từ anh,

Bởi Nam Nguyen Tri -

FLASH rat duoc cac chuyen gia su dung de tao bai giang dien tu day, cha nhe macromedia dien khi tao va authorware a`?

O day co ai dung FLASH de tao bai giang khong? cung nhau trao doi va hoc hoi di....

Kinh' thu,

Bởi Vu Hung -

Chào Nam,

Flash được dùng để tạo ra một learning object. Và learning object đó được dùng trong Authorware. Authorware dùng nhiều learning object khác nhau trong đó có Flash (SWF), các ảnh, các đoạn film, đoạn audio....

Authorware cho phép người tạo nội dung bố trí các learning object nó theo một trình tự mong muốn, nhằm đạt được mục tiêu của bài giảng.

Cheers,

Vu Hung