Xin chỉ cách Import PowerPoint cho bài học?

Xin chỉ cách Import PowerPoint cho bài học?

Bởi nghe cong -
Số lượng các câu trả lời: 12

Tôi mới bắt đầu tìm hiểu về Moodle. Tôi đã cài Moodle bản 1.9.5+.

Tôi có tạo thử một khóa học. Và tôi hiện có vấn đề sau không hiểu rất mong được các bạn giúp đỡ:

-Khi tạo một bài học xong, có mục Edit->Collapsed->Import PowerPoint, tôi click vào và chọn đường dẫn vào một file có sẵn trên máy nhưng hiện thông báo là "could not get data". 

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới nghe cong

Trả lời: Xin chỉ cách Import PowerPoint cho bài học?

Bởi nghe cong -

Tôi rất mong

được các bạn giúp vì đang vướn đoạn này và không làm tiếp được.

Trả lời: Import PowerPoint không được?

Bởi nghe cong -
Khi tạo một bài học xong, có mục Edit->Collapsed->Import PowerPoint, tôi click vào và chọn đường dẫn vào một file có sẵn trên máy nhưng hiện thông báo là "could not get data". Rất mong các bạn giúp đỡ vì đang cần làm phần tạo khóa học up và down file mutimedia.

Bởi DANG Thu Nga -
Chao ban,
Minh xin loi phai go khong dau vi may minh dang dung ko cai font tieng Viet buồn
Ban co the noi ro hon ve van de cua ban duoc ko ? Ban da tao 1 khoa hoc, da tao 1 bai hoc trong khoa hoc do ? Muc Edit -> Collapses -> Import PowerPoint, ban thay o trong phan nao cua bai hoc ?
Binh thuong ra, khi ban muon hien thi 1 tai lieu, tai lieu do phai duoc chuyen den may chu cua trang web cua ban. Ban dung may chu nao ? Hay ban dung local server ?
Minh cung dang dung Moodle 1.9.5, hy vong co' the may mo giup duoc cho ban :">
Để phản hồi tới DANG Thu Nga

Bởi nghe cong -

Cám ơn bạn nhiều lắm. Mình cài wampserver2.0, sử dụng localhost không biết có phải local server ko? Mình chụp 3 hình ghép lại nhờ bạn xem giúp. Mong là hình không quá khó nhìn.

File đính kém untitled1.JPG

Bởi DANG Thu Nga -

Hình nhìn rõ lắm ^.^ Nhờ vậy, mình hiểu rõ ràng câu hỏi của bạn rồi :D. Mình nghĩ trục trặc nằm ở chỗ bạn đã tải trực tiếp tập tin Power Point lên máy. Thật ra, trình tự như sau :

- Bạn mở tập tin PowerPoint.

- Bạn lưu tập tin này dưới định dạng html (ko có tuỳ chọn gì đặc biệt kèm theo cả)  -> kết quả thu được là 1 tệp tin html và 1 folder chứa tất cả các trang web.

- Bạn zip folder lại, nhưng file html thì không cần.

- Bạn về lại trang Moodle, bạn tuần tự làm các bước như bạn đã làm, nhưng tệp tin bạn tải lên là tệp tin zip, chứ không phải là .ppt

Hy vọng mình giải thích rõ >.< Có gì thắc mắc thì bạn hỏi lại vậy :">

Cũng cần phải nói thêm rằng chức năng này (tải Powerpoint) của Moodle hay gặp trục trặc lắm nên có nhiều người khuyên nên chuyển sang định dạng flash để trình bày, bằng cách sử dụng các công cụ như speech, Flashpoint hoặc đơn giản là Openoffice.org. Một cách đơn giản hơn nữa là dùng file pdf. Những định dạng này bạn tải vào Moodle không vấn đề gì. Nhưng mình đã thử và thấy ổn với ppt nên bạn cứ thử xem sao ?

May mắn nhé ! :D 

Bởi nghe cong -

Mình

đã làm như bạn hướng dẫn. Nhưng khi save .ppt thành .htm(không phải .html) và 1 folder. Sau đó zip folder đó lại và làm lại các bước như nhưng vẫn vậy.
File đính kém untitled.JPG

Bởi nghe cong -

Mình muốn tạo khóa học có các bài học trong tuần tương t như hình dưi đây thì phải làm như thế nào? Bạn Thu Nga có thể chỉ cách cho mình đưc không? Phần chèn nhãn và tạo văn bản thô mình đã làm th thấy đưc rồi. Còn nhng phần khoanh đỏ mình vẫn chưa làm đưc.
File đính kém 01.JPG

Bởi nghe cong -

Khi chọn vào các mục mà mình đã khoanh đỏ như hình trên thì sẽ đưc các trang chạy flash và file .flv có cách bố trí như các hình dưi đây. Mình phải chọn option nào trong mục "thêm tài nguyên" hoc "thêm hoạt động" đđưc nhng trang như vậy? 
File đính kém 02.JPG

Bởi nghe cong -

Mình rất xin lỗi vì làm phiền bạn như thế này. Và mình rất cám ơn vì s giúp đ của bạn Thu Ngasmile, rất mong phúc đáp của bạn.