เรียนท่านเทพ moodle ช่วยแนะนำการตั้งค่า config ที่ใช้ใน host จริง

เรียนท่านเทพ moodle ช่วยแนะนำการตั้งค่า config ที่ใช้ใน host จริง

โดย Dennapa Pataha -
Number of replies: 2
ก่อนอื่นต้องขอบคุณสำหรับคำแนะนำเรื่อง host for moodle หลังจากที่ได้คำแนะนำแล้วว่าจะเช่า host ตัวใหนดี ก็ได้ linux (รุ่นใดไม่ทราบ) มาตัวหนึ่ง คราวนี้ถึงตอนอัพโหลดค่ะ (อ่านขั้นตอนการทำจากกระทู้ต่างๆๆที่ post in moodle) อัพทุกอย่างขึ้น host หมดแล้ว แต่ติดตรงการแก้ config.php แก้เท่าไรก็ไม่สำเร็จ (ไม่รู้ว่าแก้ถูกหรือผิดด้วยค่ะ) ขอความรบกวนท่านเทพทั้งหลายช่วยแนะนำเรื่อง แก้ config.php ด้วยนะคะว่าต้องแก้ตรงใหนอย่างไรบ้าง  ให้สามารถ install และใช้งานได้ ขอแบบละเอียดนิดหนึ่งนะคะ แบบว่าพึ่งเคยทำจริงๆๆ  ขอบพระคุณล่วงหน้าท่านเทพ moodle ทุกท่าน น้องนอ้ยน้ำหวานขอรายงานตัวและรบกวนค่ะ
In reply to Dennapa Pataha

ตอบ: เรียนท่านเทพ moodle ช่วยแนะนำการตั้งค่า config ที่ใช้ใน host จริง

โดย Thailand SEO -

กำหนดชื่อฐานข้อมูล ผู้ใช้และรหัสผ่าน เพื่อเชื่อมโยงฐานข้อมูลขึ้นที่โฮสท์ก่อนนะครับ สำหรับ MySql

จากนั้นค่อยนำมาใช้ระหว่างการติดตั้ง โดยแก้ไขข้อมูลในไฟล์ config.php

ปล. ผมไม่ใช่เทพหรอก แต่อยากแลกเปลี่ยนเท่านั้น

In reply to Thailand SEO

ตอบ: เรียนท่านเทพ moodle ช่วยแนะนำการตั้งค่า config ที่ใช้ใน host จริง

โดย suthep itsara -

ท่านครับสำหรับกำหนดชื่อฐานข้อมูล ผู้ใช้และรหัสผ่าน เพื่อเชื่อมโยงฐานข้อมูลขึ้นที่โฮสท์ ท่านต้องสอบถามจากผู้ดูแลโฮสที่ท่านเช่าพื้นที่กับเค้าครับ เมื่อได้มาแล้วท่านจึงจะสามารถติดตั้งได้ครับ