การสร้างข้อสอบใน moodle ใช้โปรแกรมอะไรช่วยเหรอครับ

การสร้างข้อสอบใน moodle ใช้โปรแกรมอะไรช่วยเหรอครับ

โดย Witchapong Sookhabati -
Number of replies: 13
การสร้างข้อสอบใน moodle มีโปรแกรมอะไรมาช่วยมั๊ยครับ เพราะตอนนี้อยากสร้างข้อสอบ แต่สร้างบน moodle มันค่อนข้างลำบาก กว่าจะได้แต่ละข้อนานมากๆ อยากทราบโปรแกรมที่มาช่วยสร้างข้อสอบครับ... ขอบคุณครับ
In reply to Witchapong Sookhabati

ตอบ: การสร้างข้อสอบใน moodle ใช้โปรแกรมอะไรช่วยเหรอครับ

โดย Ruangdech Suttipol -

ที่ผมใช้คือ Text editor ทั่วไป พิมพ์ในรูปแบบ GIFT (ถ้าจำไม่ผิด)

เช่น

Server ใช้ระบบปฏิบัติการอะไร {
=Linux
~Mac
~Windows
~Dos
}

แต่จะใช้เฉพาะแบบข้อความ ถ้ามีรูปยังไม่เคยลอง

In reply to Witchapong Sookhabati

ตอบ: การสร้างข้อสอบใน moodle ใช้โปรแกรมอะไรช่วยเหรอครับ

โดย Rann Thaewsopha -
สร้างให้เป็น textfile เวลา save ให้กำหนด encode ให้เป็น UTF-8 ครับ ผมลองดู ก็ได้ผลนะครับ

โดย sorraya Priaoprasit -
hotpotatoes ดีสุดค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร ณ ตอนนี้นะคะ เมื่อก่อนใช้ ไฟล์ moodle_v08 ถ้าจำไม่ผิด พอใช้กับ version ใหม่ ๆ มีปัญหา เลยมาใช้ hotpotatoes ค่ะ
In reply to sorraya Priaoprasit

โดย AJ.Kitima Petsub -

ดิฉันก็ใช้ Hotpotaotes ในการทำข้อสอบ ดีมากเลยค่ะ สะดวกทั้งผู้สอน และผู้เรียน http://www4.srp.ac.th/~kitima ทดลองจากเว็บไซต์นี้ได้นะคะ

โดย ประพาฬ หลีบิล -
ผมใช้ภูมิปัญญาชาวบ้านครับ คือ โดยธรรมชาติเรามักจะมีข้อสอบเดิมที่เป็นแฟ้มเอกสารธรรมดาอยู่แล้วครับ copy and paste ครับ
In reply to ประพาฬ หลีบิล

โดย Thailand SEO -
In reply to Thailand SEO

หาเจอแล้วครับ ตัว crack

ในเว็บนี้เองครับ

superserials.com/top2.php

In reply to Thailand SEO

ทีนี้ ปัญหาต่อไปคือ

พอทำข้อสอบจากโปรแกรม Hot Potatoes แล้ว จะส่งออกเป็นไฟล์อะไรที่จะทำให้ Moodle นำเข้าไปสู่ข้อสอบได้ครับ

In reply to ประพาฬ หลีบิล

ทำได้แล้วครับ เราสามารถนำเข้าไฟล์ได้เลย หรือไม่ก็ทำเป็นไฟล์เว็บ