ช่วยด้วย ติดตั้ง moodle1.9.3 ครั้งที่ 2 มีปัญหา

ช่วยด้วย ติดตั้ง moodle1.9.3 ครั้งที่ 2 มีปัญหา

โดย พิชญา บุษมงคล -
Number of replies: 4
มันขึ้นข้อความนี้ there is already a role with this name! ตอนที่ติดตั้งฐานข้อมูลคะ ช่วยด่วนคะ
In reply to พิชญา บุษมงคล

ตอบ: ช่วยด้วย ติดตั้ง moodle1.9.3 ครั้งที่ 2 มีปัญหา

และขึ้น Naming conflict: block admin_tree has the same title with an existing block, admin! เมื่อตั้งค่าตารางบล็อก

ใครทราบตอบด้วยคะ

In reply to พิชญา บุษมงคล

ตอบ: ช่วยด้วย ติดตั้ง moodle1.9.3 ครั้งที่ 2 มีปัญหา

โดย Sukhum Phansri -

ตอนติดตั้งเลือกภาษาไทย หรือ English ครับ

ลองเลือกเป็นภาษา English ในการติดตั้งดูนะครับ

In reply to Sukhum Phansri

ขอบคุณมากค่ะ

ตอนนี้ติดต้งได้แล้ว

แต่มีปัญหาเรื่องสมัครสมาชิก

คือหนูอยากให้ admin เป็นคนจัดการ

ต้องตั้งค่ายังไงค่ะ

ช่วยตอบทีน่ะคะ