upload user

upload user

โดย annie thongtua -
Number of replies: 5

วิธี update user เป็น file ทำอย่างไรค่ะ

คือ ลองทำเป้น file.CSV แล้วก็ไม่ได้ค่ะ

ท่านผู้ใดมีวิธี ช่วยแนะนำทีนะค่ะ

T___T

In reply to annie thongtua

ตอบ: upload user

โดย Sukhum Phansri -

ลองนำไฟล์ตัวอย่างนี้ไปใช้ดูนะครับว่าได้ไหม

เมื่อได้ไฟล์ .csv (รูปแบบตามตัวอย่างไฟล์)

ให้ใช้ notepad เปิดไฟล์ .csv อีกครั้ง แล้ว save โดยเลือก Encoding เป็น UTF-8

ไม่อย่างนั้นอาจจะมีปัญหากับภาษาไทยครับ

แล้วถึงนำไปอัพโหลดไฟล์สมาชิกครับ

In reply to annie thongtua

ตอบ: upload user

โดย buppawan chaleamwong -
username password firstname lastname email city country

กำหนด ฟิลด์ใน excel แล้ว save .CVS ได้แน่ ส่วนใหญ่ที่เคยเจอปัญหา คือ เว้นวรรค ชื่อ ฟิลด์ และข้อมูลในcell  ทำให้ upload ไม่ผ่าน