Phần mềm e-learning của người việt

Phần mềm e-learning của người việt

Bởi Do Xuan Hoa -
Số lượng các câu trả lời: 4
Chào các bác,

Em là thành viên mới của diễn đàn. Hiện tại em rất quan tâm đến việc ứng dụng CNTT trong giáo dục.

Các bác cho em hỏi đã có công ty, trường học hay tổ chức nào của Việt Nam mình đã và đang muốn phát triển một hệ thống e-learning , làm mọi thứ từ đầu chưa nhỉ?

Bác nào biết thì mình cùng thảo luận. Em muốn tìm hiểu tại sao CNTT của Việt Nam ko đến nỗi tệ mà chưa có ai đứng ra làm
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Do Xuan Hoa

Re: Phần mềm e-learning của người việt

Bởi namdinh namdinh -
Theo mình thì bạn cần phải tham khảo các đê tài ứng dụng OPENSOURCE và nhiều nước trên thế giới có các nghành công nghệ riêng về khai khác OPENSOURCE.

Vietnamese hoàn toàn có thể làm 1 hệ thống e-learning mạnh, nhưng cần phải có thực tế về vấn đề thương mại. Bạn cư làm 1 bài toán so sánh việc làm từ đầu 1 hệ thống với các chức năng gần như MOODLE hoặc là xem price của BLACBOARD nhé.

Theo mình, người khai thác thành công mã mở sẽ quan trọng trong thời buổi hiện này là quan trọng.
Để phản hồi tới Do Xuan Hoa

Trả lời: Phần mềm e-learning của người việt1

Bởi Mr Tran -

Chao ban, o Viet Nam hien tai co Cong ty NCS phat trien bo giai phap elearning hoan chinh bao gom bo 3 san pham: Cong cu mo phong (Imitor), Cong cu dong goi bai giang (iLCBuidler), va He thong quan ly dao tao truc tuyen Trainware.

Ban co the thao khao tai dia chi: http://ncs.com.vn

BR,

Để phản hồi tới Mr Tran

Trả lời: Phần mềm e-learning của người việt1

Bởi Cultural Center of Sharing CCS -
Công ty này tập huấn xong là chạy mất dép, chả thấy phát phần mềm cho anh em gì cả, buồn thật!