อยากติดตั้ง Moodle บน server ที่ทำงานครับ

ตอบ: อยากติดตั้ง Moodle บน server ที่ทำงานครับ

โดย มนูญ เทพกิจอารีกุล -
Number of replies: 0

สวัสดีครับคุณเสกสรรค์และทุกท่านที่ให้คำแนะนำในการติดตั้ง Moodle

ผมลองทำตามคำแนะนำโดยใช้ Moodle 1.8.4 ติดตั้งบนโน้ตบุ๊ค ทุกอย่างโอเคครับ แต่ไม่ทราบเวลาตืดตั้งบน server ของที่ทำงานจะติดตั้งเหมือนกันหรือเปล่าครับ ตอนนี้ผมได้ขอให้ Admin ของมหาลัยช่วยสร้าง Database ชื่อ Moodle บน server ให้ครับ ไม่ทราบว่าจะยุ่งยากกว่าการลงบนโน้ตบุ๊คหรือเปล่าครับ ถ้าอย่างไรจะต้องรบกวนปรึกษามาเรื่อย ๆ นะครับ

ขอแสดงความนับถือมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

มนูญ เทพกิจอารีกุล

สาขาวิชาวิศวกรรมอุตสาหการ

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลอีสาน วิทยาเขตขอนแก่น