นำกระทู้ของกระดานข่า วมาแสดงในหน้าแรก...

นำกระทู้ของกระดานข่า วมาแสดงในหน้าแรก...

โดย sombat inratsapong -
Number of replies: 5
ผมสังเกตุเห็นเว็บที่สร้างด้วย..moodle
In reply to sombat inratsapong

ตอบ: นำกระทู้ของกระดานข่า วมาแสดงในหน้าแรก...

โดย Dr. Prin Singhanart -

ดิฉันไม่ค่อยแน่ใจคำถามของคุณสมบัติเท่าไหร่นะคะ คือหมายถึงจะ ทำให้แสดงผลหน้าแรกเป็นกระทู้ข่าวอย่างไรใช่หรือเปล่าคะ ( หรือพูดถึงตัว source code)

In reply to Dr. Prin Singhanart

ตอบ: นำกระทู้ของกระดานข่า วมาแสดงในหน้าแรก...

โดย sombat inratsapong -

ขอบคุณ..คุณมิน..ครับ..ผมหมายภึงการนำเอาหัวข้อข่าว..(กระทู้)มาโชว์หรือแสดงในหน้าแรก..เหมือนกับ..เว็ของ..โรงเรียนดิจิดอล..นะครับ..

In reply to sombat inratsapong

โดย Dr. Prin Singhanart -

การแสดงกระทู้หน้าแรกนี้ ไม่ได้เป็นส่วนหนึ่งของ moodle ค่ะเป็นการแก้ไขโค้ด

ตัวอย่างนี้เว็บอร์ดที่ใช้ไม่ได้เป็นของ moodle สามารถดาวน์โหลดบอร์ดลักษณะคล้ายกันนี้ได้จาก http://php.deeserver.com

โดย Sayam Chuangprakhon -

สำหรับผม ผมใช้วิธีการเขียนโค๊ดเพิ่ม ที่ไฟล์ index.php