cho em hỏi lổi này sửa ở đâu vậy??

cho em hỏi lổi này sửa ở đâu vậy??

Bởi nguyen danh thao -
Số lượng các câu trả lời: 4

trong phần hiển thị gói scorm của khóa học, nó hiện chữ Asset-viewed ở đầu dòng như hình bên dưới. các anh chị có ai biết sửa lổi này ở đâu chỉ em với nhé.

File đính kém loi.JPG
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới nguyen danh thao

Re: cho em hỏi lổi này sửa ở đâu vậy??

Bởi thinh nt -
Chào bạn, Đó là do file ảnh không hiển thị được, bạn thử kiểm tra lại file ảnh assetc.gif trong thư mục mod\scorm\pix thử xem.
Để phản hồi tới thinh nt

Bởi nguyen danh thao -

cảm ơn bạn đã trả lời mình. mình đã kiểm tra rồi, file ảnh assetc.gif trong thư mục mod\scorm\pix  vẫn bình thường không có vấn đề gì cả. có phải hình bạn nói là hình này không?

File đính kém assetc.gif
Để phản hồi tới nguyen danh thao

Bởi thinh nt -

Đúng là file đó rổi, vì bạn không hiển thị được file đó nên nó hiển thị alternate text là Asset-viewed. về nguyên tắc nếu file asset.gif hiển thị bình thường thì assetc.gif cũng phải OK chứ nhỉ( cùng trong 1 thư mục mà). Bạn thử refresh lại xem.

Để phản hồi tới thinh nt

Bởi nguyen danh thao -

chào bạn!

cảm ơn bạn vì nhiệt tình trả lời minh nhé. mình đã sửa được rồi. các hình ảnh đó vẫn có trong thư mục moodle\mod\pix nhưng hình lấy từ theme của moodle mà mình sử dụng. nên mình phải copy nó qua phần theme mới hiển thị được. nếu ai gặp lổi này thi mình chỉ luôn cách xác định url nhé. các bạn cứ click chuột phải vào chổ hình không hiển thị-->properties là thấy url ngay, sau đó tìm hình đó trong thư mục mod\pix copy nó sang đường dẫn trên là ok. cảm ơn bạn thinh nt nhé.