Thắc mắc về exe

Thắc mắc về exe

Bởi Nhat Tran tan -
Số lượng các câu trả lời: 3

Các anh cho em hỏi về công cụ tạo bài giảng Exelearning. Em mới bắt đầu tiến hành làm việc với nó còn rất nhiều vấn đề chưa hiểu được, ví dụ như việc màu nền của bài giảng khi đưa lên đều là màu ghi làm cách nào để thay đổi được màu nền của nó. Còn nữa về header của nó em cũng ko thể nào tải image lên được. Nếu anh nào có bản hướng dẫn cụ thể về việc sử dụng công cụ exe này thi cho em xin với. Em cám ơn rất nhiều.

Để phản hồi tới Nhat Tran tan

Re: Thắc mắc về exe

Bởi Vu Hung -
Em thử nhìn trên menu bên trên của eXe có phần thay đổi theme (hoặc style) đó (trong đó có cả background luôn). Em cũng có thể tạo style mới cho riêng mình bằng cách ghé thăm: http://exelearning.org/Creating_a_new_Style.
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Nhat Tran tan -
Trước hết em cám ơn anh đã trả lời câu hỏi của em. Em mới bắt đầu với công cụ eXe này nên còn rất nhiều điều chưa hiểu. Liệu có bản hướng dẫn về công cụ này không, anh cho em với.
Để phản hồi tới Nhat Tran tan

Bởi Trung Nguyễn -

Exe là công cụ soạn giáo trình khá hay, có thể đáp ứng nhiều kiến trúc thiết kế phức tạp. Bạn nên vào trang web anh Hùng chỉ ấy và xem phần Manual của nó.

Mình dùng nhiều vẫn thấy eXe còn nhiều bất cập và chưa hiệu quả, có lẽ mình sẽ sớm giới thiệu cho các bạn một công cụ soạn bài giảng mới hoàn toàn bằng tiếng Việt, và nội dung của phần mêm đó đã mô tả khá rõ nội dung hay kiến trúc thông dụng của 1 giáo trình điện tử, hay bài giảng trực tuyến.

eXe cũng có thể dùng tạm, nhưng nếu dùng nhiều bạn sẽ phát hiện ra nhiều bất cập của nó. Mình cũng khá bận, nhưng có điều kiện mình sẽ viết cho bạn 1 bản hướng dẫn sử dụng eXe. Bạn cú làm GT đi, cho nào khó thì cứ hỏi mình theo nick: gaygo_gaysu@yahoo.com (Gây gổ, gây sự chứ không phải Fêdê đâu.)