สร้างกระดานเสวนา แบบเปิดอิสระใน Moodle กำหนดอย่างไร

สร้างกระดานเสวนา แบบเปิดอิสระใน Moodle กำหนดอย่างไร

โดย Dr.Sirichai Namburi -
Number of replies: 7
ผมต้องการสร้างกระดานเสวนาประเภทเปิดอิสระ ผู้สร้างและตอบกระทู้ไม่ต้องสมัครเป็นสมาชิกระบบ และไม่ต้อง login เข้าระบบ ทำได้หรือไม่ครับ และกำหนดที่ไหน เพราะผมพยามทดลองแล้ว ผู้สร้างกระทู้และตอบกระทู้ ต้องสมัครเป็นสมาชิกของระบบเท่านั้น
In reply to Dr.Sirichai Namburi

Re: สร้างกระดานเสวนา แบบเปิดอิสระใน Moodle กำหนดอย่างไร

โดย Phopthakorn Donlaponnithi -
ผมลองทำดูแล้วก็ไม่ได้เหมือนกันครับ คงต้องใช้ตัวช่วยข้างนอกแล้วครับ
In reply to Phopthakorn Donlaponnithi

Re: สร้างกระดานเสวนา แบบเปิดอิสระใน Moodle กำหนดอย่างไร

In reply to Dr.Sirichai Namburi

ตอบ: Re: สร้างกระดานเสวนา แบบเปิดอิสระใน Moodle กำหนดอย่างไร

โดย ครูเทียม สอนแทน -

อนุญาติในส่วนของบุคคลทั่วไป

ทำไมไม่ติดตั้งphpBB ไปเลยล่ะ (เป็นโปรแกรมทำwebboard)

SERVER ใช้ OS อะไรเหรอ

In reply to ครูเทียม สอนแทน

Re: ตอบ: Re: สร้างกระดานเสวนา แบบเปิดอิสระใน Moodle กำหนดอย่างไร

คือ ผมต้องการใช้ความสามารถของ Moodle ทำเป็นลักษณะ Guestbook น่ะครับ ส่วน OS ที่ใช้ FreeBSD 6.2 บนเครื่อง IBM ครับ (ขอบคุณครับพี่ ยังไงเจอกันที่งาน Moodle Moot 2007 ที่เมืองทองธานีครับ)

ตอบ: Re: ตอบ: Re: สร้างกระดานเสวนา แบบเปิดอิสระใน Moodle กำหนดอย่างไร

โดย ad min -
ทำไม่ได้เหมือนกันค่ะ  อยากทำเหมือนกัน ถ้าได้แล้วช่วยบอกด้วยนะค่ะ
In reply to ad min

ตอบ: Re: ตอบ: Re: สร้างกระดานเสวนา แบบเปิดอิสระใน Moodle กำหนดอย่างไร

โดย sombat inratsapong -

คงเป็นเพราะ...เป็นลักษณะ..เด่นๆ...ด้อยๆ...ของ Moodle...อะนะ...
แต่ถ้าเพียงแค่..ทำสมุดเยี่ยม...ลองแวะไปดูที่นี่นะ.....เผื่อว่า....จะได้ประโยชน์ บ้าง...

http://moodle.krusombat.com

In reply to sombat inratsapong

โดย ittisak ms -
กำหนดให้ กระดานเสวนา สามารถให้นักเรียนโพสได้ ทำไงครับ ตอนนี้ถ้านักเรียนเข้าเป็นแล้ว มันแสดงอย่างนี้ You do not have the permission to view discussions in this forum