ข้อความบอกว่า ขออภัยหลักสูตรนี้ยังไม่เปิดใช้งาน เราต้องเข้าไปตั้งค่าอะไรรึเปล่าคะ

ข้อความบอกว่า ขออภัยหลักสูตรนี้ยังไม่เปิดใช้งาน เราต้องเข้าไปตั้งค่าอะไรรึเปล่าคะ

โดย ornoy sai -
Number of replies: 8
ข้อความบอกว่า ขออภัยหลักสูตรนี้ยังไม่เปิดใช้งาน เราต้องเข้าไปตั้งค่าอะไรรึเปล่าคะ เพื่อที่จะสามารถให้เข้าใช้ได้ ไม่ทราบว่าต้องเข้าไปตั้งค่าตรงไหน ลองเข้าไปตั้งค่าดูแล้ว ให้นักเรียนสามารถเข้าเรียนได้ แต่ทำไม ยังบอกว่า หลักสูตรนี้ยังไม่เปิดใช้งานคะ สับสน ใครรู้รบกวนด้วยค่ะ ขอบพระคุณ
In reply to ornoy sai

ตอบ: ข้อความบอกว่า ขออภัยหลักสูตรนี้ยังไม่เปิดใช้งาน เราต้องเข้าไปตั้งค่าอะไรรึเปล่าคะ

โดย jintana imruksa -

หวัดดีจ้า  โห  น้องเจ้าของคำถามขยันจังเลยนะ  ไว้เอาเว็บ e-Learning มาให้ดูบ้างจิ่คะ  อิๆๆ  ยักคิ้ว

มีข้อความว่า  "หลักสูตรยังไม่เปิดใช้งาน"   ....... อืมมม  ลองดูวันที่กำหนดไว้ในตอน Setting รายวิชานะคะ  ว่า   Start Date  กับ End Date กำหนดไว้อย่างไรน่ะค่ะ

หรือในส่วนของ  Availability  กำหนดไว้ให้นักศึกษาเข้าเรียนได้หรือยังนะคะ 

ลองดูนะคะ  ลองผิดลองถูก  เรียนรู้ไปร่วมกันนะคะ ยิ้ม

In reply to jintana imruksa

ตอบ: ข้อความบอกว่า ขออภัยหลักสูตรนี้ยังไม่เปิดใช้งาน เราต้องเข้าไปตั้งค่าอะไรรึเปล่าคะ

Start Date  กับ End Date ตั้งไว้เดือนนึงค่ะ ทีแรก ไม่ได้กำหนดเวลา แต่ก็ไม่ได้อยู่ดี ส่วนAvailability อยู่ตรงไหนคะ?? แต่ก็ตั้งให้นักเรียนเข้าเรียนหลักสูตรนี้ได้นะคะ ก็เรยงงว่า ทำไมถึงไม่เปิกกิจกรรมนี้ให้ใช้งาน คือว่า นู๋เป็นนักศึกษาฝึกงานค่ะ แล้วพี่ๆเขากำลังจะย้ายเว็บที่เป็น e-Learning มาอยู่ใน moodle ก็เลยยังไม่รู้เรื่องอะไรเลยค่ะ ศึกษาเอาข้างหน้า เครียดมากๆเรย แต่ก็ขอบคุณพี่มากนะคะ คอยมาตอบปัญหานู๋ กัดฟัน

Availability กำหนดให้เป็น นักเรียนสามารถเข้าศึกษารายวิชานี้ได้ค่ะ แต่ไม่เข้าได้อยู่ดี ที่เรียนเป็นไฟล์วิดีโอนะคะ ???????????????????????????????????? อ๊ากกก!!!!

คุณพี่คะ แล้วตรงลิ้งค์ข้างบน ทำยังไงคะ นู๋ยังงอย่เลยค่ะ ?? สงสัยได้ฉายาว่าเจ้านู๋ทำไมแน่เรย ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ใช้คำสั่ง HTML อ่ะค่ะ (สำหรับของพี่นะ)   เหมือนเวลาเราทำลิ้งก์ปกติอ่ะค่ะ  <a href="">... </a>  เงี้ยอ่ะค่ะ

นู๋เข้าใจที่คุณพี่บอกแต่ว่า เราจะไปเขียนโค้ดที่ไหนอะ คุณพี่แย่แน่ๆเร้ย สอนนู๋อะ ฮ่าๆๆ

ง่า  ให้สอนจริงดิ่ 

ก็เห็นคำสั่งพื้นฐานของ HTML เท่านั้นแหล่ะค่ะ  เช่นเราต้องการลิงก์ไปที่ใด ๆ ก็ตาม  เราก็เขียนคำสั่งให้มันเช่น  ต้องการลิ้งก์ไป google  เราก็เขียนแบ่บนี้

<a href=http://www.google.co.th> ลิ้งก์ไป google </a>   แบบนี้หล่ะค่ะ

เอ ... เอามะพร้าวมาขายสวนหรือเปล่านี่  แลบลิ้น

สับสนไปเขียนคำสั่งที่ไหนคะ ???????????? สับสน