ท่านใดใช้ moodle เวอร์ชั่น 1.6

ท่านใดใช้ moodle เวอร์ชั่น 1.6

โดย ไชยเจริญ ยั่งยืน -
Number of replies: 3

ท่านใดใช้ moodle 1.6 แล้วมีปัญหา บ้างครับ

หากต้องการเปลี่ยนเวอร์ชั่น ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

In reply to ไชยเจริญ ยั่งยืน

ตอบ: ท่านใดใช้ moodle เวอร์ชั่น 1.6

โดย sawang srinan -

อาจารย์ครับผมใช้อยู่มีปัญหาตรงไหนหรือครับ

In reply to ไชยเจริญ ยั่งยืน

ตอบ: ท่านใดใช้ moodle เวอร์ชั่น 1.6

โดย prasart puangphaka -

ผมนำเข้ารายชื่อนักเรียนจากไฟล์ excel  ปรากฏว่า  ชื่อ-สกุลที่เป็นภาษาไทย ไม่ยอมเข้ามาเลยครับ  อยากทราบวิธีแก้ไข  ทำไงดีครับ

In reply to prasart puangphaka

โดย ปราชญา ปานกลีบ -
เคยมีปัญหาอย่างนี้คล้ายกันครับ แต่เป็นปัญหาจากการอัพโหลดข้อสอบ จะมองไม่เห็นภาษาไทย แก้ไขโดยผมอัพโหลดเป็น text file และsave as เลือก encoding ให้เป็น unicode ครับ