Các bác làm ơn cho em hỏi? về việc Upload gói Scorm!

Các bác làm ơn cho em hỏi? về việc Upload gói Scorm!

Bởi Duy Hai Nguyen -
Số lượng các câu trả lời: 10

Em upload gói Scorm lên thì gặp lỗi thông báo như thế này? Bác nào gặp rồi và xử lý rồi xin làm ơn chỉ dùm em! Thanks

Warning: current(): Passed variable is not an array or object in C:\Projects\moodle\mod\scorm\loadSCO.php on line 65

Để phản hồi tới Duy Hai Nguyen

Trả lời: Các bác làm ơn cho em hỏi? về việc Upload gói Scorm!

Bởi Vu Hung -
Em dùng Moodle phiên bản bao nhiêu? Và gói SCORM thử là gói gì, tải về tại đâu?
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Duy Hai Nguyen -
Cảm ơn bác Hùng đã trả lời! Em dùng moodle 1.5.2. Mà gói Scorm của em thì gen ra từ hệ thống khác. Janison LMS. Em thấy trên forum của Moodle cũng có người gặp lỗi này post lên, nhưng em đọc chẳng thấy cách giải quyết gì cả. (TA của em cũng hởi củ chuối). Bác nào đọc rồi hoặc gạp rồi xin chỉ rùm em. Thanks  

Bởi capi himawari -

Mình đã tùng thu upload mot goi scorm  len moodle, cac goi nay minh deu lay tu mau cua ADL thi` thay van chay binh thuong , nhung minh thay co che kiem tra cua moodle khong duoc chat che cho lam', hon nua moodle cung ko ho tro viec chinh sua hay tao ra cac goi tuan theo chuan scorm

Để phản hồi tới capi himawari

Bởi Duy Hai Nguyen -

Vân em cũng Upload các gói Scorm mà được tạo ra từ Reload Editor 2.0.2 thì chạy bình thường, nhưng upload các gói mà được tạo ra từ hệ thống khác thuân theo chuẫn Scorm như Lertora(công cụ rất thân thiện để tạo bài giảng) thì không đựơc. Nó cứu báo lỗi vậy thôi. Mà tại sao moodle không có chức năng export ra chuẫn Scorm nhỉ?

Bởi Vu Hung -

Chào Hải,

Một trong các điểm mạnh của Moodle là mã nguồn mở nên em có thể phát triển thêm tính năng xuất ra gói SCORM nếu muốn smile. Như anh được biết  thì các hệ thống khác như ATutor và Dokeos đã có tính năng này rồi.

Theo anh nghĩ tính năng này sẽ xuất hiện trong Moodle trong thời gian gần đây thôi.

Muốn thử gói SCORM chuẩn nhất thì em phải thử các gói tải về từ http://www.adlnet.org  (Đây là tổ chức đưa ra SCORM).

Một điều quan trọng khi xuất ra là em phải xác đinh được rõ phiên bản xuất ra: SCORM 1.2, SCORM 2004, hay IMS Content Packaging.

Thân ái

Bởi capi himawari -
Thuc ra chuan SCORM co nhieu phien ban khac nhau (1.2,1.3, 2004,...), minh da thu import goi chuan SCORM 1.3 vao moi truong test Sample RTE 1.2 ( ho tro SCORM 1.2) thi thay no khong tuong thich (den h minh cung khong hieu tai sao), tot nhat ban nen kiem tra xem goi bai giang do Lertora tao ra theo chuan SCORM nao

Bởi Vu Hung -
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Duy Hai Nguyen -
Em cảm ơn các anh nhiều. Vậy để em nghiên cứu xem thế nào? Mong được sự trợ giúp của các anh!

Bởi Thuy Tran -

cười Chào Capi,

SCORM 1.3 ra đời sau SCORM 1.2 và có nhiều thay đổi. Nếu bạn muốn test gói SCORM 1.3 thì phải dùng SRTE 1.3 tương ứng.

Bởi Vu Hung -
Moodle cũng đã bước đầu hỗ trợ SCORM 2004. Bạn thử download bản 1.6 về thử với gói nội dung SCORM 2004 xem sao.