Module trắc nghiệm (Quiz) của Moodle

Bởi minh vu tran -
Số lượng các câu trả lời: 10

Xin chào anh Hùng,trong moodle co phan trac nghiem kha hay (module Quiz),em dinh tach no ra khoi moodle(tach module Quiz),khong biet co duoc khong?Rat mong duoc su gop y.

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới minh vu tran

Trả lời: Module trắc nghiệm (Quiz) của Moodle

Bởi Vu Hung -

Chào em,
Anh đoán là em muốn xây dựng một chương trình kiểm tra đánh giá riêng. Em nên để ý rằng Moodle tuân theo GPL do đó em được quyền thay đổi mã theo ý thích. 

Anh nghĩ là em có thể disable các module không dùng (trong phần admin) (hoặc cũng có thể xoá hẳn code các module không dùng), sau đó chỉnh sửa lại giao diện đôi chút là có thể ứng dụng được thành hệ thống thi cử rồi.

Cheers,

Vũ Hùng   

Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi minh vu tran -

Em xin cam on anh Hung,nhưng do em chưa hiểu cách disable một module trong moodle như thế nào,hiện em cũng đang tìm hiểu!!! Em nghĩ các module có liên quan đến  Quiz là:course,mod,lang,lib,login,pix,... em sẽ cần giữ lại các module này.

Bởi minh vu tran -
Em xin chào anh Hùng.Em đã làm được rồi,nhưng còn combo "Add a resource" em muốn disable nó luôn nhưng chưa được!!!Có cách nào khi students login vào trang đầu tiên hiển thị là danh sách các Quiz không hả anh? Để cho Student chọn trực tiếp các Quiz luôn,không phải chọn Course.

Bởi Vu Hung -

Em có thể dùng site chính (coursecategory=0) và hiện toàn bộ các activity là quiz muốn kiểm tra trên đó. Anh đã thử với Moodle 1.5 và OK.

Vũ Hùng

Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Nguyen Xuan Chi -

Chào anh Hùng và mọi người! Em có một vấn đề cần được giúp đỡ:

Muốn import các câu hỏi từ các file khác vào bài thi thì phải theo các định dạng của Moodle, em thấy có 2 định dạng phổ biến là GIFT và AIKEN. Hai định dạng này và một số định dạng khác có hỗ trợ dạng câu hỏi Muiltichoice nhưng chỉ đối với những câu hỏi có một câu trả lời, còn câu hỏi có 2 câu trả lời thì không hỗ trợ được. Khi em đổi dấu ~ thành dấu = trong định dạng GIFT nhưng khi hiển thị đáp án trả lời vẫn là các nút radio chứ không phải là các nút checkbox. Mong anh Hùng và mọi người giúp đỡ.

Để phản hồi tới Nguyen Xuan Chi

Bởi Vu Hung -

Chào Chi,

Anh vẫn chưa thử  2 định dạng này. Anh sẽ thử và báo kết quả lại sau.

Em đã xem documentation dành cho giáo viên về cách sử dụng module quiz chưa? Anh nghĩ nó sẽ giúp em giải quyết được vấn đề này.

Vũ Hùng

Bởi Vu Hung -
Em vào xem thêm tại:

http://moodle.org/course/view.php?id=29

Tìm  tài liệu hướng dẫn sử dụng cho giáo viên.

Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Nguyen Xuan Chi -

Cảm ơn anh Hùng! Em đã tìm ra giải pháp cho vấn đề của mình.

Bởi Vu Hung -

Chúc  mừng em,

Có gì hay nhớ chia sẻ cho Vietnamese Moodle nhé!wink

Re: Module trắc nghiệm (Quiz) của Moodle

Bởi Qúy Nguyễn Minh -

Mình cũng đang nghiên cúu xây dung trang web thi trác nghiêm truc tuyến, đang bi bí vè disable các module, và không biết module nào không liên quan để disable, bạn có thể chỏ cho mình không. (làm ơn giúp nhe)!!!

Gủi mail cho mình theo: ihsingle2004@gmail.com