Tạo đề thi trắc nghiệm?

Tạo đề thi trắc nghiệm?

Bởi phát trương -
Số lượng các câu trả lời: 12
Em tạo ngân hàng câu hỏi sau đó tạo 1đề thi trắc nghiệm cho khóa kiểm tra cho 1 khóa học và 1 chương bất kỳ, các thao tác đều thành công.
TUy nhiên em thấy có 1 thắc mắc mà chưa hiểu được rất mong các anh các chị ai biết có thể giải thích kỹ dùm em.
Thắc mắc của em là: Khi em add các câu hỏi vào đề thi từ ngân hàng câu hỏi thì em thấy ở phía cuối sau tên câu hỏi có xuất hiện các số như: 10, 30, 50, 70 .... em không hiểu ý nghĩa của các con số này, em rất mong các anh chị có thể chỉ giúp em
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới phát trương

Trả lời: Tạo đề thi trắc nghiệm?

Bởi Hải Nguyễn Đình -

Hi em,

Có lẽ em chọn mục:  Order and paging (sắp thứ tự và phân trang).

Số 10,30,50,70... Đó là số thứ tự dùng để sắp xếp được gán cho mỗi câu hỏi - không nhất thiết liên tục, ở đây là cách 10 cho các câu trong Page, và cách 20 cho các Page, là vì để cho người dùng dễ dàng thay đổi thứ tự lại cho câu hỏi. Thí dụ Câu hỏi có số 70, muốn dời lên vị trí sau câu 30 và trước câu 50 thì thay đổi số 70 thành số 32 (30<32<50) chẳng hạn.

Khi dùng nút Reorder Questions thì nó sẽ đánh số lại.

Phương pháp này cho phép dời hàng loạt vị trí theo ý muốn, rồi dùng Reoder 1 lần.

Để tạo lại số câu/Page đều bằng nhau thì vào Quizz / Edit setting (Updating: Quiz), ở mục layout chọn Repaginate now, và Save lại.

Để phản hồi tới Hải Nguyễn Đình

Bởi phát trương -
Khi tạo đề thi trắc nghiệm em để các thuộc tính mặc định, em chưa thử lại các giải thích của Anh nhưng em nghi là đúng anh ạ, em rất cảm ơn rất nhiều trong quá trình làm nếu có gì vướng rất mong anh có thể giúp em,
Để phản hồi tới phát trương

Bởi Hải Nguyễn Đình -

Bởi Thiện Cao -

Chào mọi người. em mới tìm hiểu moodle, cho em hỏi là em tạo được bài thi trắc nghiệm rồi nhưng làm sao để các user thi được ạ. em cảm ơn cười

Để phản hồi tới Thiện Cao

Bởi Đinh Lư Giang -
Bạn tạo quiz ở đâu? Nếu tạo trong khoá thì bạn phải cho user đăng nhập vào khóa đó: cài đặt ở Course settings

Giang

Để phản hồi tới Thiện Cao

Bởi Đinh Lư Giang -
Bạn tạo quiz ở đâu? Nếu tạo trong khoá thì bạn phải cho user đăng nhập vào khóa đó: cài đặt ở Course settings

Giang

Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Bởi Minh Huy -

Xin hỏi anh. Cấu hình như thế nào để khách có thể thi được các đề thi đó ạ. Giống như trang học mãi vậy khách cũng có thể thi, biết điểm được. Em tìm hoài mà không ra. Mong anh chỉ giúp

Để phản hồi tới Minh Huy

Bởi Dinh tuan -
Bạn chỉ cần thay đổi các  phương thức xác thực cho khóa học chứa bài thi là được. Nếu cần hướng dẫn trực tiếp bạn có thể gửi mail cho tôi.
Để phản hồi tới Dinh tuan

Bởi Nguyễn Tuấn Anh -

thầy có thể nói rõ hơn ko ạ?

Để phản hồi tới Nguyễn Tuấn Anh

Bởi Hải Nguyễn Đình -

Cách đơn giản nhất là tạo 1 account chung, và giới thiệu chúng ở trang đầu tiên.

Bởi Minh Huy -
Nếu tạo 1 tài khoản chung thì cùng lúc nhiều người vào thi thì moodle sẽ hiển thị điểm của người nào ạ. hay moodle sẽ hiển thị điểm theo máy ah?