ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ SMTP หน่อยครับ

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ SMTP หน่อยครับ

โดย sarut chobodee -
Number of replies: 6

ในปัจจุบันผมเซต

โฮสต์ SMTP : SMTP.gmail.com

ชื่อผู้ใช้ SMTP : sarut1608@gmail.com

รหัสผ่าน SMTP: XXXXXXXX

------------------------------

แล้วแก้ในไฟล์ class.smtp.php ในบรรทัดที่ 83 เป็น

$host = 'ssl://' . $host;
----------------------------------------------------

ถูกหรือป่าวครับ มีตรงไหนใส่เพิ่มหรือป่าว

เพราะตอนนี้เวลาสมัครไปขึ้นเป็นหน้าสีขาวแล้วไม่ไปหน้าไหนเลย

ขอผู้รู้ช่วยทีครับ

In reply to sarut chobodee

ตอบ: ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ SMTP หน่อยครับ

โดย มลธิยา ชาตสุวรรณ -

ยังต้องแก้ไฟล์ ของหน้า

class.phpmailer.php

บรรทัดที่ 162

• Change var $Port = 25; to var $Port = 465;

class.smtp.php

บรรทัดที่ 30

• Change var $SMTP_PORT = 25; to var $SMTP_PORT = 465;
In reply to มลธิยา ชาตสุวรรณ

ตอบ: ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ SMTP หน่อยครับ

ขอบคุณครับจะลองดู

แก้เพิ่มแล้ว ยังเป้นหน้าขาวอยู่เลยครับ มีตรงไหน หรือสาเหตุอะไรอีกหรือป่าวครับ

มีใครรู้ บอกทีครับ ได้โปรด หรือขอตัวอย่างไฟล์ที่แก้แล้วใช้จริง หน่อยครับ

ใครมี ตัวอย่างไฟล์ที่แก้ปแล้วขอหน่อยครับผม

โดย มลธิยา ชาตสุวรรณ -

คุณตั้งค่า ระบบ เมนู อีเมล์ ส่วนของ SMTP ลองใส่ค่า smtp.gmail.com:465

และก้อ ลองเอาไฟล์ที่แก้แล้วไปใช้ดูนะคะ ส่วนหน้า class.smtp.php และ class.phpmailer คุณเปลี่ยน บรรทัด 162

• Change var $Port = 25; to var $Port = 465;

class.smtp.php

บรรทัดที่ 30

• Change var $SMTP_PORT = 25; to var $SMTP_PORT = 465;