อยากนำ Ms Producer มาใช้ใน Moodle

อยากนำ Ms Producer มาใช้ใน Moodle

โดย naam pra -
Number of replies: 2
อยากนำ Ms Producer มาใช้ใน Moodle ต้องทำอย่างไรคะ
อาจารย์ท่านใดเคยทำ Ms Producer และนำมาใช้แล้วช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
In reply to naam pra

ตอบ: อยากนำ Ms Producer มาใช้ใน Moodle

โดย ทศพร อินทะนิน -

1.ทำ folder ย่อยบน server

2. upload  เนื้อหาที่ทำจาก Ms Producer 2003  ขึ้นไป

3. เพิ่มแหล่งข้อมูลไฟล์หรือเวบไซต์

4. คลิกเลือกไฟล์แรกที่ใช้เปิดงานเนื้อหาที่ทำจาก Ms Producer 2003

ลองดูครับน่าจะได้นะ

In reply to ทศพร อินทะนิน

ตอบ: อยากนำ Ms Producer มาใช้ใน Moodle

โดย naam pra -

ขอบคุณมากค่ะ แล้วจะลองทำดูได้ผลอย่างไรแล้วจะมาบอกค่ะ