ไม่สามารถดึง code จาก youtube มาใส่ได้

ไม่สามารถดึง code จาก youtube มาใส่ได้

โดย Terdphong Pikulthong -
Number of replies: 4
ผมต้องการจะใส่ youtube ลงไปในหน้าแรกแต่พอลองเอา code จากเว็บ youtube มาใส่มันก็ไม่ขึ้นครับ  หรือต้องลงปลั๊กอินหรือโมดูลอะไรก่อนไหมครับ ตอนนี้ผมใช้เวอร์ชั่นล่าสุดเลย(Moodle 1.9.8+)คิดว่าจะเอามาทำเป็นหน้าเว็บหลักของโรงเรียน
In reply to Terdphong Pikulthong

ตอบ: ไม่สามารถดึง code จาก youtube มาใส่ได้

โดย jintana imruksa -

น่าจะต้องเปิดตัว Filters ก่อนนะคะ  ตามรูปนี้นะคะ

แล้วตอนที่จะโพสต์ไฟล์วิดิโอ

เปลี่ยนโหมดให้เป็น HTML ก่อนค่ะ แล้วก๊อปปี้โค๊ด Embed ใส่ลงไป ลองดูนะคะ ยิ้ม

Attachment plugin.jpg
In reply to jintana imruksa

ตอบ: ไม่สามารถดึง code จาก youtube มาใส่ได้

ลองไปเปิดตามที่บอกแล้วก๊อปโค๊ดมาก็ยังไม่ได้เลยครับ

In reply to Terdphong Pikulthong

มั่วไปมั่วมาได้แล้วครับ