กระดานสอบถามปัญหาจากการติดตั้งและการใช้ Moodle

Picture of มลธิยา ชาตสุวรรณ
การเพิ่มหน้าเวบเพจใหม่

ดิฉันได้มีการสร้าง moodle และ ใช้ ธีมที่ดาวน์โหลดมาและจะมี menubar มาให้และสามารถแก้ไขได้

โดยดิฉันได้เพิ่มเมนูเปนของดิฉันเอง เช่น ติดต่อเรา และคู่มือการใช้งาน ดิฉันต้องการสร้างลิงค์ที่อยู่ในรูปแบบของธีม ที่มีรูปแบบ  bander จะต้องตั้งค่าอย่างรัยบ้างคะขอคำแนะนำคะ

Picture of สรวง ศรีแก้วทุม
ตอบ: การเพิ่มหน้าเวบเพจใหม่

อยากตอบแต่ไม่เข้าใจคำถามครับ ลองอธิบายแบบนักเรียนที่ปึกที่สุดเข้าใจนะครับ เพราะผมเป็นคนประมาณนั้น แฮ่ๆๆๆ
TOONA
ตอบ: การเพิ่มหน้าเวบเพจใหม่

ต้องสร้าง หน้าติดต่อเรา และคู่มือการใช้งานขึ้นมาก่อน
จำลิ้งค์ ติดต่อเรา และ คู่มือการใช้งานไว้น่ะครับ อาจจะจดไว้ก็ได้

ใน file ของ Theme มันจะมีตัวที่เป็น menu.php หรือชื่ออื่นๆ ให้เปิดขึ้นมา แล้วก็แก้ไขลิ้งค์ได้เลยครับ ตามที่เราจดไว้นั่นแหล่ะ

สุดท้ายก็อย่าลืม save แล้วก็ upload ล่ะ