ผม อัพโหลดไฟล์ไม่ได้ครับ....ทำไงดีครับ

ผม อัพโหลดไฟล์ไม่ได้ครับ....ทำไงดีครับ

โดย ek s -
Number of replies: 2
ผมเลือกอัพโหลดไฟล์แล้ว ที่จะใช้ในบทเรียน แล้วมันเข้าไฟล์ไม่ได้ครับ....งง มากๆๆ เลย
แต่เข้าไปดูใน server ไฟล์ก้อมีนะครับ ผมใช้ IIS แล้วลง mysql กะ phpmyadmin น่ะครับ มันจะเป็นปัญหาจากอะไรครับผม

Attachment Untitled-1.jpg
In reply to ek s

ตอบ: ผม อัพโหลดไฟล์ไม่ได้ครับ....ทำไงดีครับ

โดย jintana imruksa -

อืมม สาเหตุมีเยอะอ่ะค่ะ อันนี้คงต้องดูอื่นๆ ประกอบไปด้วย

ว่าแต่ชื่อไฟล์ _QAS.doc  นี่เป็นชื่อไฟล์หรือเปล่าคะ  

ถ้าชื่อไฟล์เป็นภาษาไทย เว้นวรรค์ หรือมีสัญลักษณ์พิเศษ ก็ทำให้ Error ได้อ่ะค่ะ 

In reply to jintana imruksa

ตอบ: ผม อัพโหลดไฟล์ไม่ได้ครับ....ทำไงดีครับ

โดย ไชยเจริญ ยั่งยืน -
_QAS.doc file not found ไม่มีไฟล์นี้อยู่บน server ครับ
หากชื่อไฟล์เป็น ภาษาไทย ให้เปลี่ยนชื่อเป็น ภาษา english ครับ