การใส่ files เสียงที่เหมาะสมกับบท เรียน

การใส่ files เสียงที่เหมาะสมกับบท เรียน

โดย Dr.Paitoon Srifa -
Number of replies: 6
ครูอาจารย์หลายท่านได้สอบถามถึงการใช้ files เสียงเพื่อนำมาประกอบในบทเรียน
In reply to Dr.Paitoon Srifa

ตอบ: การใส่ files เสียงที่เหมาะสมกับบท เรียน

โดย Sayam Chuangprakhon -
ง่าย ๆ ครับ (ประเด๋วก็มีคนมาตอบ)
In reply to Sayam Chuangprakhon

ตอบ: การใส่ files เสียงที่เหมาะสมกับบท เรียน

โดย Kittipong Poompuang -

1.ผ่าน html rich text editer .ใช้คลิกที่ link upload file

2. ผ่าน

In reply to Kittipong Poompuang

โดย Dr.Paitoon Srifa -

ขอขอบคุณท่านอาจารย์ Kittipong เป็นอย่างสูงครับ ที่กรุณาให้คำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องการใช้

โดย Sayam Chuangprakhon -

สวัสดีครับ (มาอีกรอบ)

โดย mayoom rak -

ต้องออกตัวก่อนว่า ผมเพิ่งเริ่มใช้งาน moodle นะครับ ผิดถูกประการใด ต้องขออภัยด้วย

ผมได้ทดลองแก้ไข code ไฟล์ filter.php (../filter/mediaplugin/filter.php)เพื่อให้สามารถใช้งานmultimedia ได้หลายประเภทเพิ่มจากของเดิม(mp3 และ swf) ได้แก่ wav, mid, mov, wma, wmv, asf, ram, mpg, avi

หลักการก็ใช้วิธีเดียวกับที่คุณ