ถ้าเราอยากจเปลี่ยนหัวบลอคเป็นรูปภาพแทนทำได้ไหมคะ??

ถ้าเราอยากจเปลี่ยนหัวบลอคเป็นรูปภาพแทนทำได้ไหมคะ??

โดย ornoy sai -
Number of replies: 3

ถ้าเราอยากจะเปลี่ยนหัวบลอคเป็นรูปภาพแทนทำได้ไหมคะ??

แล้วมีวิธีทำยังไงบ้างคะ อยากรู้มากๆเรยค่ะ สับสน

In reply to ornoy sai

Re: ถ้าเราอยากจเปลี่ยนหัวบลอคเป็นรูปภาพแทนทำได้ไหมคะ??

โดย Piriya Jennoppakarn -
ทำได้ครับ ไปแก้ Cascade Style Sheet ใน theme/standard กับ theme/standardwhite แล้วเลือกสี, ใส่รูป, จัดหน้าใหม่ ได้ตามชอบเลยครับ

ตอบ: ถ้าเราอยากจเปลี่ยนหัวบลอคเป็นรูปภาพแทนทำได้ไหมคะ??

โดย ornoy sai -
ขอบคุณมากนะคะ คงเดี้ยงไปอีกหลายวัน ไงจะลองพยามทำดูค่ะ กลัวว่าจะเละก่อน ฮ่าๆๆ ยักคิ้ว

Re: ถ้าเราอยากจเปลี่ยนหัวบลอคเป็นรูปภาพแทนทำได้ไหมคะ??

โดย Piriya Jennoppakarn -
ไม่ต้องกลัวเรื่องเละครับ เพราะมันต้องเละแน่นอน แต่ถ้าคนเราไม่ยอมเจ็บตัวซะบ้างก็ไม่มีโอกาสได้เรียนรู้นะครับ (no pain, no gain) ลองทำเละซะล้านครั้ง เดี๋ยวมันก็ดีขึ้นเองล่ะครับ