ใครพอทราบการลบสมาชิกครั้งละหลายๆคนช่วยบอกทีครับ

ใครพอทราบการลบสมาชิกครั้งละหลายๆคนช่วยบอกทีครับ

โดย เศกสรร โพธิ์ศรี -
Number of replies: 5

อยากทราบวิธีการลบสมาชิกออกจากมูเดิ้ล ครั้งละหลายๆคนทำยังไงครับ

ขณะนี้ผมทำการลบทีละ 1 เสียเวลามากเลยครับ

ขอบคุณครับ

In reply to เศกสรร โพธิ์ศรี

Re: ใครพอทราบการลบสมาชิกครั้งละหลายๆคนช่วยบอกทีครับ

โดย Piriya Jennoppakarn -

Moodle ไม่มีวิธีลบสมาชิกหลายคนพร้อมกันครับ ต้องลบจาก MySQL เอง ตาราง mdl_user

อนึ่ง..การลบจาก MySQL โดยตรง อาจทำให้เกิดขยะขึ้นในฐานข้อมูลได้ เช่น นาย ก. ไปสอบวิชา ABC พอลบชื่อนาย ก. ทิ้ง ตารางข้อมูลวิชา ABC ก็ยังมีข้อมูลของนาย ก. อยู่ ถ้าจะลบแบบสะอาด ๆ ก็ต้องลบจาก Moodle ทีละคนครับ

Re: ใครพอทราบการลบสมาชิกครั้งละหลายๆคนช่วยบอกทีครับ

โดย Piriya Jennoppakarn -
ตามที่คุณ Nart thong แนะนำ รายละเอียดเขาบอกว่าให้ใช้กับ Moodle 1.9 นะครับ ถ้าคุณเศกสรร ใช้ 1.9 อยู่แล้ว ก็ทำตามที่คุณ Nart thong แนะนำได้เลยครับ

ตอบ: ใครพอทราบการลบสมาชิกครั้งละหลายๆคนช่วยบอกทีครับ

โดย Bolesław Tapi -

โดย ทาง ดาต้า ข้อมูล มูลเดิต มีรีเรชั้น แค่นามธรรม ทำให้ระบบการ ลบ ทางข้อมูล จึงต้องไล่ยาว ฉะนั้น ควรลบจากโปรแกรมดีกว่าครับ

ตอบ: ใครพอทราบการลบสมาชิกครั้งละหลายๆคนช่วยบอกทีครับ

โดย ปราณี พ่วงทองคำ -

ยังเป็น 1.3 อยู่เลยคะ มีวิธียังไงบ้างคะ

ลบกวนด้วยคะ