Gán Giáo Viên Cho Toàn Trang

Gán Giáo Viên Cho Toàn Trang

Bởi Hoang Sang Ly -
Số lượng các câu trả lời: 8
Em muốn gán giáo viên cho toàn trang(giống như là trưởng khoa đó) vậy em phải làm sao. Ý em là trưởng khoa sẽ có quyền phân công giáo viên của từng môn học. Hiện tại em chỉ thấy Admin có quyền đó thôi. Em cảm ơn nhiều !
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Hoang Sang Ly

Re: Gán Giáo Viên Cho Toàn Trang

Bởi The King Of Turin -
Bạn có thể định nghĩa 1 role mới từ menu permissions/define roles. Sau đó gán các khả năng chi tiết cho role mới này.
Bạn thử làm xem.

Trả lời: Gán Giáo Viên Cho Toàn Trang

Bởi Hoang Sang Ly -
Hic hic, cái của em nó việt hoá hết rồi. Không biết nơi đâu mà mò. Tìm hoài chẳng thấy chỗ nào để tạo thêm và gán chức năng cho nó cả. buồn

Re: Trả lời: Gán Giáo Viên Cho Toàn Trang

Bởi Vu Hung -
Em có thể chuyển sang tiếng Anh bằng cách vào phần admin để chuyển sang tiếng Anh cho toàn site hoặc vào phần thiết lập thông số cho khóa học để chuyển sang tiếng Anh nhưng chỉ cho khóa học đó.

HTH!
Để phản hồi tới Vu Hung

Trả lời: Re: Trả lời: Gán Giáo Viên Cho Toàn Trang

Bởi Hoang Sang Ly -
Đây, toàn bộ cái adminstration của em đây. Không tìm thấy nó chỗ nào cả. hay là bản của em là bản 1.6.1 thì kô có chức năng đó. Down bản mới nhất về mà kô cài đặt được nên đành xài 1.6.1.
Cho em hỏi thêm: Em muốn quy định mỗi SV chỉ được học 8 môn thì phải làm sao.
Khi trưởng khoa muốn thấy danh sách GV thì phải làm như thế nào.
Em cảm ơn mọi người cười
Configuration
Users
Courses
Miscellaneous

Re: Trả lời: Re: Trả lời: Gán Giáo Viên Cho Toàn Trang

Bởi The King Of Turin -
Phiên bản này ko có chức năng đó rồi.
Bạn nên nâng cấp lên phiên bản 1.8.2, phiên bản này cũng ổn định lắm.
Nếu cài phiên bản này thì khi trưởng khoa muốn thấy danh sách GV đơn giản chỉ vào Assign Roles và view theo teacher là OK.

Để phản hồi tới The King Of Turin

Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Gán Giáo Viên Cho Toàn Trang

Bởi Hoang Sang Ly -
Vậy cho mình hỏi luôn. Muốn nâng cấp lên 1.8.2 thì có phải install lại không bạn ơi. Tại mình không tìm thấy thư mục Upgade ở cái 1.6.1
MÌnh đang demo trên host

Trả lời: Re: Trả lời: Gán Giáo Viên Cho Toàn Trang

Bởi Hoang Sang Ly -
MÌnh đã Upgrate xong rồi. Chưa làm thì tưởng là nó khó, thực ra thì chỉ cần mày mò một lúc là được :D Đừng bạn nào lười như mình nữa nha. Cảm ơn các bạn nhiều cười