ช่วยด้วยครับ สูตรคณิตศาสตร์

ช่วยด้วยครับ สูตรคณิตศาสตร์

โดย อนุสรณ์ จันทสุข -
Number of replies: 2
ผมใช้ moodle 1.6.4 บน ubuntu ไม่สามารถแสดงสูตรคณิตศาสตร์ได้ครับ เช็คที่โฟลเดอร์ filter/tex  permission เป็น 755 แล้ว และก็ที่จัดการฟิลเตอร์ เป็นแบบนี้ (เปิดตาหมดแล้ว) ลองใส่สูตรที่ กระดานทดสอบเครื่องหมายทางคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ มันแสดงผลได้ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
Attachment filter.png
In reply to อนุสรณ์ จันทสุข

ตอบ: ช่วยด้วยครับ สูตรคณิตศาสตร์

โดย อนุสรณ์ จันทสุข -

ทำได้แล้วครับ เท่ 

\[
\frac{3}{4} + \frac{4}{5} = ?
\]

\[
\frac{1}{2} + \frac{4}{5} = ?
\]

In reply to อนุสรณ์ จันทสุข

ตอบ: ช่วยด้วยครับ สูตรคณิตศาสตร์

โดย ครูปราการ ดงกลาง -

ผม moodle 2.6.7 แสดงสูตรคณิตศาสตร์ไม่ได้ครับ  แนะนำหน่อยครับ ตั้งค่าแบบไหนครับ  ขอความอนุเคราะห์หน่อยครับผม