Vấn đề khi chuyển Moodle sang máy khác

Vấn đề khi chuyển Moodle sang máy khác

Bởi sy hung -
Số lượng các câu trả lời: 5
Chào Anh Hùng!

- Lúc em chuyển moodle sang máy khác thì giao diện bị thay đổi, Một số khung bị biến dạng nên trông không được bắt mắt lắm. Làm sao khi di chuyển thì vẫn giữ được giao diện như lúc ở máy mình nhỉ?
- Em cũng chuẩn bị nộp đồ án rồi, giờ mình copy toàn bộ thư mục moodle(em dùng bản xampp mà),rồi viết hướng dẫn sử dụng có được không anh? Anh chỉ em cách tốt hơn đi.

Cảm ơn anh.

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới sy hung

Trả lời: Vấn đề khi chuyển Moodle sang máy khác

Bởi sy hung -
Anh Hùng giúp em với.Anh có thể nói rõ hơn cho em về phần nộp đồ án ko?Em cũng gửi lên lâu rồi. mấy hôm nay làm mà chưa được. EM chuẩn bị phải nộp bài.
Để phản hồi tới sy hung

Trả lời: Vấn đề khi chuyển Moodle sang máy khác

Bởi Vu Hung -
Chú ý là anh đã trả lời câu hỏi dạng này tương đối nhiều lần rồi đấy. Các bước vẫn giống nhau thôi:

1. Copy thư mục code và thư mục dữ liệu của moodle (thường có tên là moodledata).

2. Sao lưu dữ liệu (dùng phpmyadmin hoặc MySQl Administrator).

3. Phục hồi dữ liệu trên máy mới (dùng các công cụ ở trên)

4. Copy thư mục code và dữ liệu moodle sang máy mới

5. Thay đổi lại file config.php các thông số về thư mục chứa code, thư mục chứa dữ liệu, và các thông số về database của máy mới.

Lần sau em nên đọc kĩ trước các bài viết trên diễn đàn vì hầu như các giải đáp đã có trên đó.
Để phản hồi tới Vu Hung

Re: Trả lời: Vấn đề khi chuyển Moodle sang máy khác (xin hỏi thêm anh Hùng)

Bởi Nguyen Linh -

Anh Hùng có thể chỉ rõ cho em cách thực hiện ở bước 2 bước 3 được ko vì em chỉ hay làm từ bước 1,4 ,5 thôi (tức là chỉ copy & patse 2 thư mục đó)

em cảm ơn anh !

.

Để phản hồi tới Nguyen Linh

Re: Trả lời: Vấn đề khi chuyển Moodle sang máy khác (xin hỏi thêm anh Hùng)

Bởi Vu Hung -
Em tải MySQL Administrator từ trang http://www.mysql.com, sau đó cài đặt, mở chương trình sẽ nhìn thấy menu Backup và Restore tương ứng.
Để phản hồi tới Vu Hung

Re: Trả lời: Vấn đề khi chuyển Moodle sang máy khác

Bởi Nguyen Linh -

em dùng phpmyadmin để export dữ liệu ra, đến máy khác em dùng chính nó để import vào thư mục dữ liệu moodle mới tạo (em copy dữ liệu vào đúng nơi cần đặt rồi và cũng đã copy cả thư mục code của moodle). Khi chạy thì mọi cái bình thường nhưng lại xảy ra hiện tượng:

1. ko hiển thị ảnh của người dùng (giống như ảnh của anh đấy)

2. ko mở được các file được tải lên trong khoá học (nó báo lỗi: Xin lỗi, file yêu cầu không được tìm thấy)

mọi người chỉ em cách giải quyết với.