Moodle 1.6 มีอะไรที่ดีกว่า Moodle 1.5 บ้างครับ

Moodle 1.6 มีอะไรที่ดีกว่า Moodle 1.5 บ้างครับ

โดย Sukhum Phansri -
Number of replies: 2

ผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยครับ Moodle 1.6 มีอะไรที่ดีกว่า Moodle 1.5 บ้างครับ

ขอบคุณครับ

In reply to Sukhum Phansri

ตอบ: Moodle 1.6 มีอะไรที่ดีกว่า Moodle 1.5 บ้างครับ

โดย วันฉลอง เศรษฐบุตร -
มีมากมายครับ อาทิ เช่น
1.แก้ไข bug ในรุ่น 1.5x
2.เพิ่มโมดูล database สำหรับจัดการฐานข้อมูลเพิ่มเติม
3.เพิ่มโมดูุล blog
4.เพิ่ม My moodle สร้างความเป็นส่วนตัวแต่ละคน
5.เพิ่มโมดูล LAMS ออกแบบการเรียนรู้ขั้นพื้นฐาน
6.ปรับปรุงโมดูล scorm เลือกแสดงเป็นเฟรม/หน้าต่างใหม่ ปรังปรุงเมนู playscom
7.ปรับปรุงโมดูุล wiki ==> central wiki
8.ปรับปรุงรายงาน
9.ปรับปรุงโมดูล question
10.IMS content package สนับสนุนการนำเข้าเนื้อหาเหมือนกับแหล่งข้อมูล ,แชร์ข้้อมูลระหว่างคอร์สได้
11.สนับสนุนภาษา unicode (UTF-8)
....
และอื่นๆอีกมากมาย
ศึกษาเพิ่มได้ที่
Moodle 1.6 features