Anh Hung

Anh Hung

Bởi dong thanh -
Số lượng các câu trả lời: 1

em ngốc thật em cứ hỏi anh là em lại làm được luôn ,lần này đồ án của em không có gì phức tạp lám . em chi nghiên cứu qua về elearning va ứng dụng la tạo được một bài giảng trên công cụ moodle (gồm cả phần đóng gói bài giảng ) . Hình thức có thể ở máy pc or mạng lan hay hơn nũa là mạng internet .Mục đích của em lần này là bước đệm cho đồ án tốt nghiệp năm sau anh ạ.

anh Hung ơi : GD là gì hả anh , không cần cài nó có được không anh , nếu càn thì download ở đâu hả anh.

Anh cho em hoi một điều nữa nha anh : chỉ có những tập tin *.xml mới đómg gói được phải không anh .

Em cam on anh vì da hướng dẫn em

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới dong thanh

Trả lời: Anh Hung

Bởi Vu Hung -
Chào em,

Thư viện GD là thư viện của PHP dùng để xử lý ảnh, ví dụ như sinh ảnh động, xử lý ảnh khi upload ảnh của mỗi cá nhân tham gia hệ thống học tập trực tuyến. Trong phần extension khi cài PHP bao giờ cũng có thư viện này đi kèm. Anh cũng không rõ là Easy PHP có thư viện mở rộng này đi kèm không.  Nếu cần thiết em có thể tải về từ http://www.php.net.

XML đã trở thành một chuẩn để trao đổi dữ liệu. Đa số các chuẩn e-Learning đều dựa trên XML, trong đó có chuẩn đóng gói nội dung (bài giảng).

PS: Khi đặt câu hỏi nên chọn tiêu đề là phần chính của câu hỏi, đừng lấy tên anh blush, vì nhiều người khác nữa sẽ trả lời câu hỏi của em, và họ còn biết nhiều hơn anh.