Làm cách nào đưa ảnh .JPG vào trong Moodle?

Làm cách nào đưa ảnh .JPG vào trong Moodle?

Bởi Bao Nguyen -
Số lượng các câu trả lời: 7

Làm ơn, chỉ dùm em cách đưa ảnh vào trong Moodle. Mình phải chỉnh đoạn Code ở chỗ nào hả anh?

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Bao Nguyen

Trả lời: Làm cách nào đưa ảnh .JPG vào trong Moodle?

Bởi Đinh Lư Giang -
Bạn đưa vào đâu? Nếu vào phần soạn thảo thì chỉ việc nhấp vào biểu tượng này! biểu tượng.

Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Bởi Bao Nguyen -

Không phải là đưa ảnh vào trình soạn thảo. Mà đưa ảnh vào cho người dùng. Mặc dù là em thấy nó hỗ trợ file ảnh JPG. Nhưng khi em đưa ảnh vào thì Moodle báo là không có hỗ trợ. Dung lượng file ảnh cuả em không hề lớn hơn dung lượng mà moodle cho phép.

Bởi Vu Hung -

Chào Bảo,

Em phải kiểm tra lại xem mình đã cài thư viện GD2 chưa? Mình nghĩ đó là nguyên nhân chính.

Thân ái!

Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Bao Nguyen -

Tai sao May em luc nao cun bao chua cai GD. Mac du em lam theo chi dan cua anh. Vao Extension, asu do copy file gd2.dll vao System32 ma van khong duoc.Tat ca nhung file bai giang ma co anh deu khong hien thi duoc. Mong anh giup do gap. Em dang can....

Bởi Đinh Lư Giang -
Hôm nay tôi mới phát hiện ra lỗi này: Có thể là do tôi chưa cài 1.5.3, nhưng ở phiên bản 1.5.2, nếu dùng gói ngôn ngữ tiếng Anh thì không sao, chứ chuyển sang gói tiếng Việt, thì không thể thêm hình ảnh dạng.jpg lên. Phải chuyển trở lại gói tiếng Anh. Đây là một lỗi rất lạ. Tôi chưa biết chữa thế nào.
Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Bởi Vu Hung -
Chào anh Giang,
Anh đã thử đưa ảnh JPG với tiếng Việt chưa? Có bị lỗi không?

Sau đó, chúng ta sẽ tính bước tiếp theo.
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Đinh Lư Giang -
Vâng ạ.
Có lỗi. Khi tôi upload hình lên,nhấp vào đó để xem trước hình, thì không thấy gì cả. Khi Ok và trở ra thì vị trí của hình chỉ có phần text alternative thôi.
Khi tôi chuyển sang tiếng Anh và làm thì  mọi thứ lại OK.
Tôi dùng 1.5.2 chưa kịp nâng cấp.
Giang