ถามการอับโหลดไฟล์ให้มากกว่า 2 MB

ถามการอับโหลดไฟล์ให้มากกว่า 2 MB

โดย Sukhum Phansri -
Number of replies: 5

สวัสดีครับ

ผมต้องการอับโหลดไฟล์ที่มากกว่า 2 MB ต้องทำอย่างไรครับ

ผมไปการตั้งค่า-->Variable --> maxbytes: ได้สูงสุด 2MB ครับ

ผมเช่าโฮสติ้งครับ

In reply to Sukhum Phansri

ตอบ: ถามการอับโหลดไฟล์ให้มากกว่า 2 MB

โดย Dr. Prin Singhanart -
In reply to Dr. Prin Singhanart

ตอบ: ถามการอับโหลดไฟล์ให้มากกว่า 2 MB

ขอบคุณ อาจารย์มากครับที่กรุณาตอบ

ผมได้สร้างไฟล์

โดย Dr. Prin Singhanart -

ในการอัพโหลดโหลดไฟล์ แสดงว่าอาจารย์ไปอัพโหลดในคอร์สที่อาจารย์กำลังสร้างรึเปล่าคะ

In reply to Dr. Prin Singhanart

ตอนนี้ผมทำ Server Linux 6 เองแล้วครับ และซื้อหนังสือ Moodle New Edition 1.4.5 ของ อ.วิมลลักษณ์มาอ่านครับ(ละเอียดดีมากครับ) แล้วทำดังนี้ครับ

1. การแก้ไฟล์ php.ini -> upload_max_filesize = 100M

2. สร้างไฟล์ .httaccess

โดย thiwakorn tangon -
คงต้องประสานกับทางผู้ดูแล hosting เพื่อแก้ไข config php.ini เพิ่มค่า max file upload นะครับ