Tạo đề thi có 02 phần: trắc nghiệm và tự luận!

Tạo đề thi có 02 phần: trắc nghiệm và tự luận!

Bởi Tam Nguyen -
Số lượng các câu trả lời: 7

Xin chào mọi người!

Tôi tạo đề thi có hai phần trắc nghiệm và tự luận từ ngân hàng câu hỏi trong moodle ok, nhưng vấn đề đặt ra là tôi muốn trộn phần câu hỏi trắc nghiệm, còn phần câu hỏi tự luận thì đặt cuối đề thi và không cần trộn.

Tôi đã cấu hình phần playout của đề thì nhưng nó chỉ có hai options là trộn ngẫu nhiên và thể hiện đúng như cấu trúc đề thi.

Mọi người có ý tưởng nào giải quyết vấn đề của tôi, tôi rất cảm ơn!

Trân trọng!

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Tam Nguyen

Trả lời: Tạo đề thi có 02 phần: trắc nghiệm và tự luận!

Bởi ken nguyen -

Chào bạn. bạn thử theo cách này thử. Bạn tạo một đề thi có 2 trang, trang đầu tiên là trắc nghiệm bạn cho trộn ngẫu nhiên từ thư mục của ngân hàng câu hỏi, trang thứ 2 bạn để phần tự luận của bạn. Thân ái.

Để phản hồi tới ken nguyen

Bởi Tam Nguyen -

Gửi Ken Nguyen, cách này Tam đã làm rồi vẫn không được, vì câu hỏi tự luận vẫn lấy từ ngân hàng câu hỏi nên nếu bật option trộn câu hỏi từ phần cấu hình đề thi thì kết quả là vẫn bị trộn.

Bởi ken nguyen -

Gửi  Tám. 

cấu hình đề thi. phần "Layout". phần "Question order "bạn vẫn để "As Shown on the edit screen"

bạn tạo đề thi có 2 trang: trang đầu bạn chọn một thư mục câu hỏi và add câu hỏi vào (sau này thi nó sẻ lấy ngẫu nhiên trong đó ra, ví dụ bạn có 10 câu trong đó, bạn chọn 5 câu thì nó sẻ lấy ngẫu nhiên 5 câu trong mỗi lần thi) ; Trang thứ 2 bạn add vào một câu tự luận.

Mình làm thử và thấy trang 1 trộn, còn trang 2 cố định.

Để phản hồi tới ken nguyen

Bởi Tam Nguyen -

Cảm ơn Ken Nguyen, Tam đã làm được theo cách của bạn hướng dẫn.

Bởi Dinh tuan -

Bạn sử dụng chức năng session của QUIZ nhé.

Để phản hồi tới Dinh tuan

Bởi Tam Nguyen -

Cảm ơn anh Dinh Tuan, nhưng anh có thể cụ thể giúp em không? vì em trong thiết lập đề thi em không thấy phần section

Cảm ơn anh!