host cho Moodle

host cho Moodle

Bởi nhu Thang pham -
Số lượng các câu trả lời: 12
anh Hùng ơi, em là thanh viên mới của cua học này.
Xin hoi anh:
- nếu em muốn mua hosting cho trang moodle của mình thì cần ít nhất là bao nhiêu Megabyte (nhu cầu của em về không gian cho các bài giảng  chưa nhiều lắm)
- anh khuyên em nên host ở Windows hay Linux?
- Anh có thể giới thiệu một vài công ty hosting thích hợp ở Việtnam được không? Nhung hình như giá hơi mắc, thế thì anh có thể giới thiệu cho em công ty nào trên thế giới có giá cả vừa phải được không anh?
- Nếu được anh có thể cho em biết là sẽ cần bao nhiêu tiền để thuê hosting trong một tháng được không? Em muốn biết mình có khả năng chi trả để lập trang moodle cho riêng mình, phục vụ giảng dạy đượC không?

Mong anh hướng dẫn cụ thể
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới nhu Thang pham

Trả lời: host cho Moodle

Bởi Vu Hung -

Chào Thắng đến với Vietnamese Moodle,

Anh trả lời một số câu mà anh có thể trong tối nay (Các câu hỏi khác trả lời sau):

1. Nếu em chưa đưa các bài giảng lên nhiều, anh nghĩ trong khoảng 50 đến 100MB là tạm ổn.

2. Rất nhiều server hiện nay chạy Unix/Linux. Anh nghĩ server Unix/Linux sẽ tối ưu hơn.

3. Anh sẽ tìm hiểu thêm 

4. Anh nghĩ em nên xin thêm tài trợ của trung tâm/ trường học em đang dạy. Em đang dạy ở đâu vậy? Anh sẽ điều tra giá kĩ và trả lời sau.

Thân ái!

Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi nhu Thang pham -

cam on anh da tra loi em rat nhanh. Voi khong gan bo nho co do ma host o Vietnam chac la big grin

Em nghi xin tai tro co ve hoi kho day anh ah, chac em chi co the tu minh lam thoi.

Em thay tren dien dan cua moodle co nhung gia 5 hoac 6$ mot thang,  nhung em van chua hieu ro lam.

Hon nua em khong biet cach thuc thanh toan cho cac host cua nuoc ngoai co thuan tien khong?

Mong anh tiep tuc chi dan...

Bởi nhu Thang pham -
mong anh Hung qua...

Bởi Vu Hung -

Chào Thắng,

Nếu em hosting ở nước ngoài thì em phải có tài khoản ở ngân hàng hoặc/và dùng thẻ tín dụng (credit card).

Nếu ở Việtnam thì em có thể trả bằng tiền Việt và trả ngay tại đại lý ở gần nhà em.

Hiện tại đang ở đâu?

Anh nghĩ giá cũng chỉ khoảng 5$ đến 6 $ một tháng thôi (nếu space chỉ khoảng 50 đến 100MB).

Thân ái!

Bởi Vu Hung -

Cho anh hỏi kĩ hơn một chút.

Em đang định dạy môn nào dựa trên Moodle? Ứng dụng ở trường nào? Nếu khả thi,  anh có thể xin hosting miễn phí cho em đấy.

Thân ái!

Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi nhu Thang pham -
Em đang ở Hanoi, em là giáo viên phổ thông, em định dạy môn toán.
Có được không anh?big grin
Nếu anh xin host free được miễn phí thì tốt quá, nếu không thì anh cho em địa chỉ host ở hà nội mà chỉ có 5 hoặc 6$ nhé. Em vào trang của VDC thấy giá mắc quá.

Bởi Vu Hung -

Em giảng dạy toán cấp II hoặc cấp III?

Nếu thật sự em muốn giảng dạy môn Toán dựa trên Moodle, anh sẽ tạo cho em một cua học trên server của anh để em đưa dữ liệu lên. Như thế có được không?

Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi nhu Thang pham -
cảm ơn anh Hung đã nhiệt tình giúp đỡ. Nhưng hiện nay em mới trong giai đoạn thử nghiệm và trong một qui mô nhỏ, nên em chưa giám công bố big grin. bao giờ xây dựng được nhiều sẽ cần anh đóng góp ý kiến quí báu.

Bởi Vu Hung -
Khi nào em cần đóng góp ý kiến thì cứ gửi lên trên này, anh sẽ cố gắng giúp đỡ.

Chúc thành công!
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Việt Cường Nguyễn -
em làm bải giảng vật lý thpt bằng moodle, định đưa nó lên host nhưng không biết cách làm xin các anh chỉ cho các bước làm cụ thể ! em xin cám ơn các anh trước nhe!
chúc các anh vui khỏe!