Cấu hình moodle 2.3 có role Teacher được xác nhận bằng LDAP của Zimbra Mail Server

Cấu hình moodle 2.3 có role Teacher được xác nhận bằng LDAP của Zimbra Mail Server

Bởi Toan Nguyen -
Số lượng các câu trả lời: 6

Trường hợp của em là thế này, Em đang xây dựng trang hỗ trợ học tập trực tuyến, hiện tại ở trường sử dung chung tài khoản cho tất cả hệ thống web, mail... thông qua LDAP server(LDAP được tích hợp trong Zimbra Mail server) Và khi xây dựng trang học tập trực tuyến em cũng muốn chứng thực nhóm giảng viên tương tự luôn, vâỵ có anh em nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp dùm em với.

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Toan Nguyen

Trả lời: Cấu hình moodle 2.3 có role Teacher được xác nhận bằng LDAP của Zimbra Mail Server

Bởi Đinh Lư Giang -

Chứng thực qua LDAP là một trong những hình thức chứng thực phổ biến nhất mà các trang Moodle hiện nay đang làm. Bạn tìm hiểu thêm về hình thức này ở đây nhé. http://docs.moodle.org/23/en/LDAP_authentication

Có gì không hiểu thì cứ hỏi.

Thân mến

Đinh Lư Giang

Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Re: Trả lời: Cấu hình moodle 2.3 có role Teacher được xác nhận bằng LDAP của Zimbra Mail Server

Bởi Tuấn Đặng -

em chào a ạ...em đang tìm hiểu về Moodle, a có thể chỉ rõ cho e là làm thế nào để em chứng thực cho nhóm giảng viên như câu hỏi của a ở trên ấy ạ...Anh chỉ cho em với ạ...em cảm ơn anh...:D

Để phản hồi tới Tuấn Đặng

Trả lời: Re: Trả lời: Cấu hình moodle 2.3 có role Teacher được xác nhận bằng LDAP của Zimbra Mail Server

Bởi Hải Nguyễn Đình -

Hi,

Bạn đọc trang này xem sao: http://docs.moodle.org/24/en/LDAP_authentication

Để phản hồi tới Hải Nguyễn Đình

Re: Trả lời: Re: Trả lời: Cấu hình moodle 2.3 có role Teacher được xác nhận bằng LDAP của Zimbra Mail Server

Bởi Tuấn Đặng -

Dạ...!. cái trang đấy em đọc rồi anh ạ...nhưng mà nó giảng thích từng mục 1 là làm cái gì. Ý em hỏi ở đây là anh nào đã từng làm cái vấn đề xác thực trong moodle này rồi thì bảo em vs là chọn cái nào để cho nó xác thực luôn ấy anh ạ...:D..em cảm ơn anh.:D