Lối không xem được flash trong bài giảng, không xem được bài giảng goia srcom

Lối không xem được flash trong bài giảng, không xem được bài giảng goia srcom

Bởi Hà Vũ Thị -
Số lượng các câu trả lời: 6

Em chào các thầy cô!

Sau khi chuyển moodle sang máy khác em gặp lỗi như sau: tất cả bài giảng dưới dạng trang html, dạng srcom, và các bài chạy falsh của em đều không lên hình.

em rất mong được giúp đỡ!

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Hà Vũ Thị

Trả lời: Lối không xem được flash trong bài giảng, không xem được bài giảng goia srcom

Bởi Đinh Lư Giang -

Bạn xem lại phần cài đặt filter và xem lại cấu hình server.

Ngoài ra, bạn đã chuyển folder moodledata chưa?

Đinh Lư Giang

Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Re: Trả lời: Lối không xem được flash trong bài giảng, không xem được bài giảng goia srcom

Bởi Hà Vũ Thị -

em đã chuyển dolder moodledata.  EM xin hỏi kiểm tran phần cài đặt filter như thế nào ạ ?

Trả lời: Re: Trả lời: Lối không xem được flash trong bài giảng, không xem được bài giảng goia srcom

Bởi Đinh Lư Giang -

Bạn vào đây:

http://địa chỉ trang của bạn .../admin/filters.php

http://địa chỉ trang của bạn .../admin/settings.php?section=filtersettingfiltermediaplugin

Re: Trả lời: Re: Trả lời: Lối không xem được flash trong bài giảng, không xem được bài giảng goia srcom

Bởi Hà Vũ Thị -

Em chào thầy!

Em đã xem thử và có thay đổi một số cấu hình. Nhưng moodle vẫn không hiển thị được flash hoặc trang .html. (chỉ cho ra một trang trắng) (em sử dụng liên kết tới một tập tin hoặc 1 trang web). Còn chô cấu hình sever thì em cũng không biết xem ở đâu. thầy có thể hướng dẫn cụ thể giúp em được không ạ? Lúc chưa cài lại máy, mấy cái đó chạy bình thường ạ

Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Lối không xem được flash trong bài giảng, không xem được bài giảng goia srcom

Bởi Đinh Lư Giang -

Lỗi mà bạn hỏi liên quan đến rất nhiều khả năng, nên khó mà chẩn đoán. Tương tự như bạn hỏi "Em bị sốt, vậy là bệnh gì?" thì có rất nhiều câu trả lời. Bạn nên:

• So sánh cấu hình server ở máy cũ và máy mới
  • Kiểm tra xem đã tải hết các tập tin code của Moodle lên chưa
  • Xem đường dẫn
  • Xem lỗi trình duyệt
  • Bật chế độ báo lỗi (Bạn xem trong phần Admin) để xem chỗ đó có báo lỗi gì không
  • Thử cài lại ở một Server nào đó khác

Re: Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Lối không xem được flash trong bài giảng, không xem được bài giảng goia srcom

Bởi Thuy Vo -

E mới cài moodle đây nên cũng ko biết nhiều lắm. Hiện e đang chạy trên localhost. Thấy cách mọi người hướng dẫn nên e làm theo.

E tạo bài giảng powerpoint bằng adobe presenter rồi nén zip, sau đó up lên moodle, tại khóa học của e, e chọn thêm 1 trang rồi trong nội dung trang đó thì e link tới trang index.htm. Ko biết làm vậy có sai ko nhưng khi e mở khóa học lên vào link thì ko thấy gì hết.A có thể giải đáp giúp e. E xin cám ơn. Thật tình là e còn gà lắm