สอบถามครับ เรื่อง Enroll แต่ละรายวิชา

สอบถามครับ เรื่อง Enroll แต่ละรายวิชา

โดย Pisit nakjai -
Number of replies: 2
อยากให้ นิสิตแต่ละ คนสมัคร แล้ว เวลา มาลงทะเบียนเรียนแต่ละรายวิชาให้ เรา อนุญาต ก่อนเข้าไป ดูได้อ่ะครับ ต้องปรับแต่งตรงไหนครับ
In reply to Pisit nakjai

ตอบ: สอบถามครับ เรื่อง Enroll แต่ละรายวิชา

โดย Wirat Khunrach -

ตั้งค่าตามนี้นะครับ

Settings > Course administration > สมาชิก >Enrolment methods > Manual enrolments เปิดใช้งานเฉพาะส่วนนี้

ใช้ได้กับ moodle 2.0 ขึ้นไปนะครับ ไม่แน่ใจว่า เ้วอรฺ์ชั้นที่ต่ำกว่านี้สามารถกำหนดได้หรือไม่