ต้องการแอดไฟล์วีดีโอ ต้องทำไงครับ

ต้องการแอดไฟล์วีดีโอ ต้องทำไงครับ

โดย anisak choocharerndet -
Number of replies: 3

ขอรถกวนถามเรื่อง

การแอดไฟล์วีดีโอหน่อยครับ

ใครพอมีความรู้บ้างครับ

สอนหน่อยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

In reply to anisak choocharerndet

ตอบ: ต้องการแอดไฟล์วีดีโอ ต้องทำไงครับ

ทำให้ไฟล์วีดีโอเป็นโค๊ดนะครับ ทำไงอะ

เพิ่งหัดใช้ทำไม่เป็นครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

In reply to anisak choocharerndet

ตอบ: ต้องการแอดไฟล์วีดีโอ ต้องทำไงครับ

โดย ไพฑูรย์ ทิพย์สันเทียะ -
ถ้าเป็นไฟล์วีดีโอใน youtube copy เป็น url แล้วเอามาวางได้เลยนะครับ แต่ถ้าจะใช้งานเป็น script ต้องไปตั้งค่าในเมนูของผู้ดูแลระบบครับ อยู่แถว ๆ เมนูการตั้งค่าความปลอดภัย -> ข้อตกลงการใช้งาน แล้วเลื่อนไปติกถูกตรงเปิดใช้ embed code นะครับ
In reply to ไพฑูรย์ ทิพย์สันเทียะ

ขอบคุณครับ กำลังทำอยู่ ถ้ามีอะไรติดขอรบกวนอีกนะครับ