moodle 1.4.3 กำหนดเวลาทดสอบได้ไม่เกิน 20 นาที

moodle 1.4.3 กำหนดเวลาทดสอบได้ไม่เกิน 20 นาที

โดย วิชิต วงษ์ทอง -
Number of replies: 4
ผมอัพเกรด MOODLE จาก 1.4.2 เมื่อก่อนเวลาสร้างแบบทดสอบสามารถกำหนดเวลาได้ตั้งแต่ 1-100 กว่านาที พออัพเกรด MOODLE 1.4.3 (23rd Dec) กำหนดได้สูงสุด 20 นาที ทำไมจึงเหลือเท่านี้
In reply to วิชิต วงษ์ทอง

ตอบ: moodle 1.4.3 กำหนดเวลาทดสอบได้ไม่เกิน 20 นาที

โดย Ruangdech Suttipol -
ผมมีปัญหาอยากจะเรียนถาม คุณวิชิต ครับ

แบบทดสอบ ใน moodle 1.4.2 ที่คุณวิชิตกำหนดได้ 1-100 นาที แต่ผมกำหนดได้ 1-5 นาที เท่านั้น

ไม่ทราบต้องแก้ไขที่จุดไหนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
In reply to วิชิต วงษ์ทอง

ตอบ: moodle 1.4.3 กำหนดเวลาทดสอบได้ไม่เกิน 20 นาที

โดย ภัทรกาญจน์ เอ่งฉ้วน -

เจอปัญหานี้เหมือนกันค่ะ พอมีวิธีแก้ไหมคะ
ให้สามารถกำหนดเวลาทำแบบทดสอบได้เยอะๆ น่ะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

In reply to ภัทรกาญจน์ เอ่งฉ้วน

โดย ไพฑูรย์ ทิพย์สันเทียะ -

ตอนนี้คุณภัทรกาญจน์ใช้เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ ผมใช้เวอร์ชั่น 1.9 ในช่องกำหนดเวลาทดสอบ (time limit) จะให้เรากรอกเป็นตัวเลขเอาโดยมีหน่วยเป็นนาทีนะครับ ผมลองกรอกเป็น 360 ระบบก็แจ้งเป็น 6 ชั่วโมงครับ

Time Limit Problem

In reply to ไพฑูรย์ ทิพย์สันเทียะ

โดย ภัทรกาญจน์ เอ่งฉ้วน -

ขอบคุณมากค่ะที่มาตอบให้

ตอนนนี้เป็นเวอร์ชั่น 1.4.5 ค่ะ (เก่ามากมาย ฮ่า ฮ่า)
ในส่วนของการตั้งค่าเวลาในการทำแบบทดสอบยังเป็นแบบ listbox ให้เลือกอยู่เลยค่ะ
ไม่สามารถพิมพ์ได้
ต้องทำไงดีคะ