ติดตั้ง Moodle ไม่ผ่าน งงมาก ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

ติดตั้ง Moodle ไม่ผ่าน งงมาก ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

โดย au aualoha -
Number of replies: 1

คือผมติดตั้ง Moodle ไม่ผ่านอ่ะ ติดอยู่ขั้นตอนนี้ ดังรูป งงมาก ผมลองเซิดหาข้อมูลดูแล้ว เค้าบอกให้ปิดไฟล์วอร์ ผมก็ปิดแล้วแต่ก็ยังไม่ผ่านอ่ะ

คือผมแค่จำลองเซฟเวอร์บนเครื่องด้วยโปรแกรม XAMPP อ่ะ

ใช้โมเดิ้ลเวอร์ชั่น moodle-weekly-19

In reply to au aualoha

ตอบ: ติดตั้ง Moodle ไม่ผ่าน งงมาก ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

โดย อภิวัฒน์ วงศ์กัณหา -

ลองตรวจสอบว่าได้สร้างฐานข้อมูล Mysql ไว้แล้วหรือยัง หากสร้างแล้ว

1. ชื่อฐานข้อมูลตอนที่สร้างคือ...นำมากรอกในช่อง Database
2. ชื่อผู้ใช้ฐานข้อมูลตอนที่สร้างคือ...นำมากรอกในช่อง User
3. รหัสผ่านฐานข้อมูลตอนที่สร้างคือ...นำมากรอกในช่อง Password