moole ใน windows2000 ผิดพลาดบ่อยมาก

moole ใน windows2000 ผิดพลาดบ่อยมาก

โดย panason panason -
Number of replies: 1

ผมใช้ moodle 1.5

In reply to panason panason

ตอบ: moole ใน windows2000 ผิดพลาดบ่อยมาก

โดย ทวีเดช แสนชนม์ -
moodle 1.5 ยังไม่ stable ครับ จะมีปัญหามาก ผมแนะนำว่าควรจะใช้ Version ที่ stable ซึ่่งล่าสุดคือ 1.4.2 สำหรับผมเคยใช้ appserv 2.4 ก็เจอปัญหาเหมือนกันถ้าใช้แบบทดสอบมากๆ นักเรียนทำพร้อมกัน 20 คน จะทำแบบทดสอบไม่ได้เลยซึ่งมันมีปัญหากับ Mysql แต่พอเปลี่ยนมาใช้กับ Linux แทบจะไม่มีปัญหาเลยกับ version 1.4.1+ ยังไงลองเปลี่ยน Os มาเป็น Linux RatHat 9 หรือ FreeBSD น่าจะดีกว่าครับ