การติดตั้ง search engine ของ google เข้าไปใน moodle ทำได้หรือไม่ครับ

การติดตั้ง search engine ของ google เข้าไปใน moodle ทำได้หรือไม่ครับ

โดย sutisak pokhapanich -
Number of replies: 3
ผมจะใส่ search engine ของ google เข้าไปใน moodle ทำได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ทำอย่างไรครับ ขอคำแนะนำแบบละเอียดด้วยนะครับ
In reply to sutisak pokhapanich

ตอบ: การติดตั้ง search engine ของ google เข้าไปใน moodle ทำได้หรือไม่ครับ

โดย สรวง ศรีแก้วทุม -
มีโมดูลเกี่ยวกับ google มากครับ น่าสนใจ การติดตั้งก็เหมือนการติดตั้งโมดูลทั่วไปครับ
ลองคลิกที่นี่ดูโมดูลเกี่ยวกับ google
In reply to สรวง ศรีแก้วทุม

ตอบ: การติดตั้ง search engine ของ google เข้าไปใน moodle ทำได้หรือไม่ครับ

โดย Thanat Natthapong -
In reply to Thanat Natthapong

โดย sutisak pokhapanich -

ขอบพระคุณครับ  ได้ลองทำตามวิธีที่ท่านแนะนำแล้วครับ ติดตั้งได้ครับ แต่ว่า เวลา searh เป็นภาษาไทย ผลที่แสดงออกมา จะเป็นตัวหนังสือ ยึกยือ ไปหมดเลยครับอ่านไม่ได้ แต่ถ้า search ด้วย ภาษาE ไม่เป็นไร

มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ