ได้ลอง Obec LMS เลยมาเล่าสู่กันฟัง

ได้ลอง Obec LMS เลยมาเล่าสู่กันฟัง

โดย สรวง ศรีแก้วทุม -
Number of replies: 0
ไม่เข้ามานาน ยังคิดถึงตลอด
แต่ก็ยังไช้ Moodle อยู่
พัฒนาไปมากจนการแก้ปัญหาหรือการกำหนดให้ได้ดั่งใจในหลายๆ เรื่องยังไม่บรรลุผลเลย
จะเข้ามาเยี่ยมและร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้กันต่อไป และบ่อยขึ้นครับ

สองวันที่ผ่านมาผมได้นำ Obec LMS ซึ่งพัฒนาต่อยอดจาก Moodle บอกตรงๆ การออกแบบในหลายๆ ส่วนง่ายขึ้น แต่ในส่วนของผู้เรียนเข้าใจยาก

เป็นการต่อยอดที่ต้องใช้เวลาอีกกว่าจะออกยอด อย่างไรก็ตามก็ขอเอาใจช่วย

ขอเชิญสมาชิกที่นี่นำไปทดสอบดูนะครับมีอะไรที่น่าใช้หลายๆ อย่าง