Lỗi không thể kết nối cơ sở dữ liệu

Lỗi không thể kết nối cơ sở dữ liệu

Bởi Thanh Hà Phan -
Số lượng các câu trả lời: 4
Chào mọi người!
Nhờ các bạn giúp tôi lỗi này được không ạ?
Mình đang cài moodle mãi mà chưa được
Mình dùng bộ appserv-win32-2.5.10.exe Bao gồm apache,php,mysql
và cài Moodle 1.9.7+
Bước cấu hình cài đặt đều báo pass. Bước tiếp theo cài đặt moodle thì nó báo lỗi thế này

Trong hình có Báo là "Chúng tôi không thể kết nối cơ sở dữ liệu bạn chỉ ra. Vui lòng kiểm tra các thiết lập cơ sở dữ liệu."
Trong khi đó mình cũng tạo sơ sở dữ liệu tên là moodle rỗng rồi.
Xin nhờ các bạn chỉ giúp!
Cảm ơn các bạn rất nhiều!
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Thanh Hà Phan

Trả lời: Lỗi không thể kết nối cơ sở dữ liệu

Bởi Lan Hoang -
Mình thấy user của MySQL là root. Bạn sửa Thành viên "thanhhaf" thành "root" xem.
Để phản hồi tới Lan Hoang

loi php admin

Bởi huong nguyen -

cac ban cho minh hoi cai nay

minh thi ko bao loi nhu cua ban ay . nhung ma minh bi loi nay la sao ?

Welcome to phpMyAdmin

Error

MySQL said: Documentation

#1045 - Access denied for user 'root'@'localhost' (using password: NO)
phpMyAdmin tried to connect to the MySQL server, and the server rejected the connection. You should check the host, username and password in your configuration and make sure that they correspond to the information given by the administrator of the MySQL server.

File đính kém h.jpg.jpg
Để phản hồi tới huong nguyen

Trả lời: loi php admin

Bởi Lan Hoang -

Mình đã cài moodle và tạo các khóa học trên máy của mình, chạy bình thường. Và mình đem toàn bộ dữ liệu và code qua một máy khác, mình đã import cơ sở dữ liệu, copy moodle và moodledata vào thư mục www(mình sử dụng WampServer 2.0), đã chỉnh các thư viện hỗ trợ php(như khi mới cài đặt moodle) và chỉnh lại password của file config.inc.php(trong thư mục phpmyadmin). Nhưng mình cũng bị lỗi như của bạn huong nguyen khi click vào phpmyadmin trên localhost và khi click vào thư mục moodle cũng trên local host thì thấy thông báo sau:

"Error: Database connection failed.

It is possible that the database is overloaded or otherwise not running properly.

The site administrator should also check that the database details have been correctly specified in config.php".

Mình đang cần demo trên máy khác gấpBuồn. Mong được các bạn giúp đỡ!

Để phản hồi tới Lan Hoang

Trả lời: loi php admin

Bởi Lan Hoang -

Nếu mình để password của config.inc.php(của phpmyadmin) và config.php(của moodle) rỗng thì moodle chạy bình thường như ở máy cũ. Vậy tại sao bỏ password lại chạy mà mình chỉnh password cho trùng khớp thì nó không chạy? Mong các bạn giải đáp giúp.