ช่วยหน่อยครับ ติดตั้ง Moodle ไม่ได้

ช่วยหน่อยครับ ติดตั้ง Moodle ไม่ได้

โดย ทวิช สุวรรณดิษฐ -
Number of replies: 2

พอดีผมเพิ่งเริ่มติดตั้งใหม่ตั้งแต่เริ่มแรก

ผมลง appserv  เสดแล้วหลังจากนนั้นผมเข้ามาที่ http://localhost/moodle

เพื่อทำการติดตั้งต่อ

พอทำการ ตรวจสอบการตั้งค่า PHP เสร็จทุกอย่างเรียบร้อยดี

แต่พอหลัง หน้าการยืนยันที่ตั้งของการติดตั้ง Moodle ผมกด >>>ต่อไป

หลังจากนั้นมันก้อเป็นหน้าสีขาวอ่ะครับ

...................................

ผมพยายามหาวิธีแก้ ลองเปลี่ยน Version ก้อยังเหมือนเดิม

รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยนะครับ

หรือถ้าไม่เปนการรบกวนมากนักผมขอฝาก E-mail ไว้หน่อยนะครับ

click-enter_click-error@hotmail.com  เผื่อจะได้ให้คำแนะนำทางเมล

In reply to ทวิช สุวรรณดิษฐ

ตอบ: ช่วยหน่อยครับ ติดตั้ง Moodle ไม่ได้

โดย Sukhum Phansri -

ใช้ windows vista หรือป่าวครับ ถ้าเป็น vista จะต้องสร้างไฟล์ config.sys เองก่อนนะครับ

In reply to Sukhum Phansri

ตอบ: ช่วยหน่อยครับ ติดตั้ง Moodle ไม่ได้

โดย ทวิช สุวรรณดิษฐ -

ใช่เลยครับผมใช่ Vista อยู่

แล้วจะสร้าง config.sys ได้ยังไงครับ ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับเพราะว่าเพิ่งเริ่มใช้จิงๆ

ขอบคุณมากครับ