ถามเกี่ยวกับข้อแตกต่างแบบทดสอบและบทเรียน

ตอบ: ถามเกี่ยวกับข้อแตกต่างแบบทดสอบและบทเรียน

โดย สรวง ศรีแก้วทุม -
Number of replies: 0

ต้องขออภัยบทเรียนที่ผมสร้างหาที่นำขึ้นเว็บไม่ได้ ทั้งนี้เพราะ ไฟล์ Flash ที่ผมใช้ประกอบ ผมแบ่งเป็นไฟล็ขนาดเล็กเพื่อความเร็วในการเปิดบนเน็ต ดังนั้นจึงต้องอ้างที่อยู่ให้ถูกต้องจะอ้างแบบใช้ตัวแปร มันหากันไม่เจอว่างั้นเถอะ เจ้าของ Server เขาห่วงความปลอดภัย ที่ประกาศว่าภายใน ตุลาจะนำตัวอย่างขึ้นให้ท่านได้ศึกษาจึงหมดสิทธิ์

ผมแนะวิธีให้ท่านได้ทดลองก็แล้วกัน

1.เพิ่มบทเรียน
2.สร้างแบบทดสอบ 1 ข้อเป็นอย่างน้อย
3.จะมีที่ให้ท่านได้สร้างทั้งสารบัญ แบบทดสอบ และในแบบทดสอบแต่ละข้อเมื่อถูกคลิกจะให้ไปยังหน้าใด อาจสร้างทุกอย่างเสร็จแล้วค่อยมาแก้ไขลิงค์ และสลับลำดับก็ได้
**การทำงานกับโมดูลนี้ การวางแผนเป็นสิ่งสำคัญครับ