Lỗi mất thanh eitting

Lỗi mất thanh eitting

Bởi tuan le minh -
Số lượng các câu trả lời: 7
Chào các ban!
Mình là thành viên mới và cũng mới tập sử dụng Moodle.Khi sử dung Moodle thì mình hay bi lỗi như sau:
- Khi vào khóa học của mình chọn cập nhật để chỉnh sửa thì bị mất thanh công cụ edit(tức là chỉ hiện lên đoạn code bằng html thôi) reset máy và role back lại thì hết nhưng vài ngày sau thì bị trở lại.
Không biết có bạn nào bị trường hợp giống mình không?? và cách xử lý ra sao??Mình bó tay rồi, hix.
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới tuan le minh

Trả lời: Lỗi mất thanh eitting

Bởi Đinh Lư Giang -
Chào bạn,
Có thể cho tôi biết đoạn code bằng html là gì không? Hoặc nếu chụp màn hình đưa lên đây thì tốt.

Cám ơn

Đinh Lư Giang

Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Bởi tuan le minh -
Chào anh Giang!
Đây là hình lúc Moodle bị lỗi, anh xem qua dùm. Tôi có gửi 1 file đính kèm lên đây. Nếu không xem được thì link file là ở đây. Tôi đã up lên mediafire rồi anh cứ yên tâm không có virus đâu
link mediafire:
http://www.mediafire.com/?sharekey=c86502bfb14986592fb2ca15d7ea42d9e04e75f6e8ebb871
File đính kém LoiMatEditting.JPG

Bởi Đinh Lư Giang -
Chào bạn,

Nguyên nhân của hiện tượng này là do Moodle không vào được thư mục lib của mình.
Nhiều trang web cũng bị hiện tượng này. Bạn nên xem lại các tập tin .htaccess ở thư mục gốc và ở moodle/lib xem có những cài đặt nào không phù hợp không? Đây cũng là dấu hiệu cho thấy Apache của máy bạn có thể chạy không được ổn định. Bạn nên xem lại ở php.ini nữa.

Ngoài ra, phiên bản của Firefox cũng như một vài addons có thể là "thủ phạm".

Đinh Lư Giang

Bởi tuan le minh -
Chào anh Giang!
Chắc là do nguyên nhân anh nêu ở trên, chứ server của tôi không cài firefox. À còn một cái nữa là trước đến giờ tình trạng này không xảy ra chỉ khoảng 2 tháng gần đây thì tình trạng này mới xảy ra. Lúc đầu chỉ xảy ra với 1 khóa học. Sau này thi xảy ra với toàn bộ khóa hoc. Theo anh tôi có nên cài lại Apache không???? Cám ơn anh rất nhiều vì đã giúp tôi gỡ những lỗi này.

Bởi Đinh Lư Giang -
Chào bạn,

Nếu bạn có thể làm chủ server, vậy thì hãy xem thử trong mấy tháng qua có sự thay đổi nào của server của bạn không? Lỗi không bao giờ tự nó xảy ra, phải có sự tác động: nâng cấp Apache, nâng cấp phiên bản Php, thay đổi .htaccess, thay đởi safe mode v.v... và v.v...

Về Firefox, Firefox không có ở server của bạn mà ở máy của bạn. Nếu bạn dùng thử IE để kiểm tra mà vẫn bị lỗi thì có lẽ là vấn đề Firefox có thể bỏ qua.

À, bạn thử thêm dòng này vào .htaccess xem sao:

<IfDefine APACHE2>
 AcceptPathInfo on
</IfDefine>

Tôi sẽ nghiên cứu thêm lỗi này. Chúc bạn may mắn.

Đinh Lư Giang

Bởi tuan le minh -
Tôi đã tìm ra vấn đề rồi. Tôi nghĩ đo hệ thống bị Virus thôi. Vì so sánh 2 file config.php trước và sau khi xảy ra lỗi thì thấy rằng dung lượng 2 file này hoàn toàn khác nhau file nguyên thủy là 684 kb, còn filebi5 lỗi chỉ có 38 kb thôi. Nhưng nó chỉ khác file nguyên thủy đúng bằng 1 dòng lệnh. Tôi có post lên để anh xem thế nào. File bị virus sửa chỉ có 48 kb thôi. Anh xem giúp nhé