ช่วยด้วยค่ะ...นั่งงมมานานแล้ว

ช่วยด้วยค่ะ...นั่งงมมานานแล้ว

โดย พัชรินทร์ วิเสโส -
Number of replies: 7

พอดีอยากทำหัวเว็ปเอง

แล้วไปเอาธีมของเว็ป teamza มา

เปลี่ยนหัวเอง

แต่มันก้อยังมีตัวหนังสือบนหัวเว็ป

จะเอามันออกยังงัยค่ะ

ช่วยที่ค่ะ

In reply to พัชรินทร์ วิเสโส

ตอบ: ช่วยด้วยค่ะ...นั่งงมมานานแล้ว

โดย อภิชาติ กุลธานี -
ลอง capture หน้าจอมาให้ดูซิครับ บางทีอาจช่วยได้
In reply to อภิชาติ กุลธานี

ตอบ: ช่วยด้วยค่ะ...นั่งงมมานานแล้ว

โดย พัชรินทร์ วิเสโส -

รูปตามที่แนบมาค่ะ

ช่วยหน่อยน่ะค่ะ

Attachment _.JPG

โดย naam pra -

ตัวหนังสือที่ปรากฏในเว็บเหมือนจะเป็นชื่อที่ใส่เข้าไปตอนติดตั้งโปรแกรมในส่วนของ
ชื่อของเว็บไซต์ ลองเข้าไปดูในส่วนของ การจัดการระบบ> จัดการหน้าแรก > การตั้งค่า
ดูว่าในส่วนของชื่อเว็บไซต์ และชื่อย่อของเว็บไซต์ เป็นชื่อเดียวกับที่ปรากฏบนหัวของเว็บหรือเปล่า

โดย วิชิต วงษ์ทอง -

คุณมีทางเลือก 2 ทางคือ

1.ตั้งค่าหน้าแรก คุณต้องไม่ตั้งชื่อเว็บว่า System analysis and Design ควรตั้งชื่ออื่น ๆ เช่น e-Learning

2.แต่งภาพโลโก้ของคุณใหม่ ไม่ใส่คำว่า System analysis and Design

ไม่ทราบว่าตอบได้ตรงประเด็นหรือไม่

โดย Piriya Jennoppakarn -

ดูเหมือนจะเป็นกราฟฟิคที่ฝังอยู่ในรูปเลยนะครับ ลองเข้าไปดูใน /theme/teamza/ แล้วหาไฟล์ *.jpg ที่เป็นรูปนี้นะครับ

โดย gootooyoo service -
ถ้าจะให้ช่วยจริง zip theme หาlink ส่งมา บอก version ด้วย จะบอกให้