น้องใหม่อีกคนค่ะ

น้องใหม่อีกคนค่ะ

โดย พรทิพย์ ปนสูงเนิน -
Number of replies: 4

สวัสดีค่ะ..

พอดีว่าเพิ่งมีโอกาสแวะเข้ามาค่ะ สนใจแต่ะไม่รู้จะเริ่มจากอะไรก่อนค่ะ ชี้แนะด้วยค่ะ

In reply to พรทิพย์ ปนสูงเนิน

ตอบ: น้องใหม่อีกคนค่ะ

โดย Piriya Jennoppakarn -
เริ่มจาก Download โปรแกรมไปติดตั้งก่อนไงครับ เดี๋ยวก็มีคำถามตามมาเอง
In reply to Piriya Jennoppakarn

โดย พรทิพย์ ปนสูงเนิน -

ขอบคุณค่ะ..ตอนนี้ก็ Download โปรแกรมแล้วค่ะ..ถึงขั้นตอนการตั่งค่าต่างๆ ก็ดำเนินการแล้วไม่รู้ว่าถูกหรือป่าว..จากนั้นก็ทำๆๆ จนถึงเป็นหน้าจอที่เป็นเหมือนเว็บของเรา ปัญหาสงสัยก็คือ จะเข้าไปปรับธีมยังไงค่ะ

ขอบคุณค่ะ

In reply to Piriya Jennoppakarn

โดย For lor -
ผมก้อเพิ่งเริ่มครับ ใช้เวอร์ชั่น 1.9.5 ครับ
หาคู่มือไม่ไ้ดเรยย
เมล์มานะครับ
chai_file@msn.com

จะได้ปรึกษากันครับ
ตอนนี้เริ่มสร้างรายวิชาและนำเข้าสมาชิกล่ะ
แต่ว่าติดตรงวิชาที่สร้างอ่ะ
นำเข้า สคอร์ม แล้วหน้ามันมีนิดเดียวเอง
ไม่รู้จะแก้งัยดี

อิๆๆๆ
อยากมีพันธมิตรเยอะๆๆๆ
ติดต่อมานะครับบบบบบบบบบบ
In reply to พรทิพย์ ปนสูงเนิน

โดย Piriya Jennoppakarn -

ลองเข้าไปใน /theme แล้วเลือกตัวอย่างสัก 1 แบบเพื่อลองแก้ครับ เช่น cornflower ก็ได้ แล้ว copy ไปเป็นชื่ออื่น เกิดผิดพลาดขึ้นมาจะได้เอา cornflower ของเก่ามาทับได้ ที่แนะนำ cornflower ก็เพราะเป็น theme ที่ไม่ซับซ้อน มี header และ footer อย่างเดียว ยังไม่มี Cascade Style Sheet ที่ซับซ้อน

อย่างไรก็ตาม ก่อนจะแก้ theme ใด ๆ คุณควรมีหน้าตาของเว็บอยู่ในใจแล้ว ไม่ใช่แก้ theme ไปเรื่อยอย่างไร้จุดหมาย