รบกวนขอถามอีกเรื่องค่ะ

รบกวนขอถามอีกเรื่องค่ะ

โดย นิภาวรรณ เจริญลักษณ์ -
Number of replies: 1

ช่วงแรกๆใช้งาน moodle ได้ดีไม่มีปัญหาอะไร แต่วันนี้พอจะเข้าสู่ระบบ ก็ขึ้นว่า 

phpCAS error: phpCAS::client(): type mismatched for parameter $server_version (should be `string') in C:\AppServ\www\moodle\auth\cas\auth.php on line 155

ต้องแก้ไขอย่างไรคะ ขอบคุณมากค่ะ

In reply to นิภาวรรณ เจริญลักษณ์

ตอบ: รบกวนขอถามอีกเรื่องค่ะ

โดย Piriya Jennoppakarn -

error นี้เป็นรายละเอียดลึก ๆ ของระบบ CAS (Central Authentication Service)

ก่อนจะไปถึงจุดนั้น ขอถามก่อนว่าคุณใช้การตรวจสอบ login/password ด้วยวิธีไหน หากคุณไม่ได้ใช้ CAS ก็ปิดการใช้งานในส่วนนี้ไปเลยครับ แต่ถ้าระบบของคุณใช้งานร่วมกับ CAS Server คุณก็ต้องระบุค่าให้กับ $server_version